Tập Lái
29/2/12
4
0
1
Kinh tế hạn hẹp với còn trẻ nên em chỉ có thể mua dòng xe nhỏ, nhưng hay có việc đi tỉnh tầm CT đi SG hoặc VT. Đọc đánh giá thấy bảo các loại xe này liên tỉnh dở? XIn hỏi có thật không và dở ở chỗ nào ạ? Đi như thế xe có mau hư hay sao không? Có xe nào ngon giá tầm < 400 có thể đi tỉnh được không?

Cảm ơn các bác.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Kinh tế hạn hẹp với còn trẻ nên em chỉ có thể mua dòng xe nhỏ, nhưng hay có việc đi tỉnh tầm CT đi SG hoặc VT. Đọc đánh giá thấy bảo các loại xe này liên tỉnh dở? XIn hỏi có thật không và dở ở chỗ nào ạ? Đi như thế xe có mau hư hay sao không? Có xe nào ngon giá tầm < 400 có thể đi tỉnh được không?

Cảm ơn các bác.
Đi thì vẫn được thôi bác nhưng không thoả mái.
Cái dở ở chỗ, xe nhỏ, người ngồi trong xe cảm thấy không thoả mái, không đầm và lướt như xe sedan. Đồng thời, xe nhỏ nên hàng hoá (va li quần áo, vật dụng du lịch hay quà quê đêm lên Sài Gòn) không mang được nhiều (bất tiện). Đó là cái dở khi đi tỉnh.:3dchientrung::3dchientrung::3dchientrung:

• Like
Reactions: shivabt
Hạng B2
22/6/16
428
197
43
Mình chạy i10, 70km từ SG -> TG xe chở 3 ng lớn + 2 trẻ nhỏ 3 tuổi thấy ok nha. Đồ đạc chở cũng kha khá, 1 túi lớn, 2 bao nhỏ lỉnh kỉnh bánh kẹo trái cây làm quà.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Người sơ mệt chứ xe sơ gì, mới có bài của bác nào ở mục tđtl đi xuyên việt với MN đó, spack, morning, i10 đua Sài Gòn Đà Lạt đầy có gì đâu, CT, VT thì quá bt rồi. khoảng năm 2000 xe máy mình Biên Hòa - Bình Long và BH -PT tháng nào cũng đi xe còn chả sao nữa là ô tô.