Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
Tuần sau mình dẫn mấy đứa em trong nhà qua Bangkok ăn chơi lành mạnh mấy ngày . Đi chuyển chắc mình book grab 7 chổ rồi vì vừa đủ người ( 5 người lớn ,1 trẻ em ) hay có cách đi chuyển gì khác tiện hơn (?) . Mấy anh chị cho em hỏi ở bkk thì ăn uống , chơi bời lành mạnh những gì a! Ở thì em book qua airbnb cho tiện thì nên book ở khu nào ?

Thanks + TD .

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
Tuần sau mình dẫn mấy đứa em trong nhà qua Bangkok ăn chơi lành mạnh mấy ngày . Đi chuyển chắc mình book grab 7 chổ rồi vì vừa đủ người ( 5 người lớn ,1 trẻ em ) hay có cách đi chuyển gì khác tiện hơn (?) . Mấy anh chị cho em hỏi ở bkk thì ăn uống , chơi bời lành mạnh những gì a! Ở thì em book qua airbnb cho tiện thì nên book ở khu nào ?

Thanks + TD .
Em hay book ở khu Ratchadapisek vì rẻ và tiện gần MRT / BTS , giá khoảng 1000B cho 1 full room dạng appartment double bed có thẻ từ. Còn nhiều bác thích ở khu náo nhiệt như Sukhumvit hay Lumpini hoặc khu chợ đêm Khaosan là giá rẻ nhất vì xa. Ăn uống thì Thái như VN chỗ nào ăn cũng đc, em thì thích ưu tiên book Ks có buffet sáng, ăn no và đi chơi thôi, đói thì vào làm đĩa padtai (hủ tiếu xào ) hoặc thích thì vào hải sản tự chọn khoảng 400B/ pax rẻ bèo.

Trùm Cứt
16/8/15
1.018
39.976
113
Côn Đảo
Vô quán hủ tiếu hay mì - thế nào cũng có người Việt làm thuê trong đó - họ giúp cho một tua gay :)

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Thuê gần MRT, lang thang cũng vui, cứ lên r đi,ra Hua Lam Phong lang thang hoặc thấy trạm nào vui thì xuống rồi leo lên đi tiếp.
du lịch bangkok tự túc nên đi đâu

Attachments

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Đi Chinatown Yaowarat từ ga cuối Hua Lamphong chơi cũng hay, ăn đồ ăn ngon và rẻ, kêu tuktuk cho khỏe đi bộ mệt lắm.
Mình lang thang đi bộ, nhưng có con nít, ng lớn chắc tuktuk cho nhanh, mình thang lang, bập bẹ vài câu Thái, ăn bột chiên, cafe như ng Thái
Mình quởn lắm, vô siêu thị, đứng nghe nó giới thiệu cho riêng mình khu căn hộ 1 hồi bằng tiếng Thái, xong nói cám ơn :D

Attachments

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
E hay kiếm mì vịt tiềm , ngon bổ rẻ bác!
China town nhiều, làm biếng ăn, mấy quán cơm nó y như quán cơm bình dân của mình.
Thấy lang thang bằng MRT lả an toàn và nhanh, rẻ nhất, ngắm gái Thái cũng đỡ buồn :D