Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Các bác có kinh nghiệm xin chia sẻ thông tin du lịch đảo Lý Sơn cho em với.
cuối tháng này em dự định đi lý sơn 4 ngày, bay từ SG ra Chu Lai mà chưa biết phải đặt phòng và các điểm du lịch ngoài đảo thế nào?
từ sân bay Chu Lai ra bến tàu đi Lý Sơn thế nào?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/7/14
124
1.156
93
mình đi năm ngoái, thường có xe buýt từ sân bay ra cảng Sa kỳ, năm nay ko biết còn ko.
Đến cảng Sa kỳ thì mua vé đi tàu dạng như cao tốc ra đảo, vé cũng ko đắt lắm, đi khoảng 45' là tới đảo, mấy bạn trẻ hay leo lên tàu để ngồi cho mát, ko biết có bị j ko.
Ra đó thì sang nhất là Khách sạn Lý Sơn central, ngay cảng luôn, xuống tàu đi bộ là tới, có phòng xong thì mướn xe đi zòng zòng ăn chơi. Đồ hải sản thì loanh quanh KS cũng nhóc, mà mình thấy ngon nhất là quán j trên đường đi chùa Hang, ra đó hỏi chắc ng dân biết hết.
Xong thì đi đảo bé tắm táp xíu, hehe, năm ngoái ra thấy nước cũng sạch lắm.
Anh đi 4 ngày thì hơi nhiều, hồi xưa em đi có 2 ngày thôi là chán rồi.
Nếu anh muốn ăn nhậu trước khi rời Quảng Ngãi, mời anh ghé tệ xá Chu Lai Resort của nhà mềnh, hehe

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
mình đi năm ngoái, thường có xe buýt từ sân bay ra cảng Sa kỳ, năm nay ko biết còn ko.
Đến cảng Sa kỳ thì mua vé đi tàu dạng như cao tốc ra đảo, vé cũng ko đắt lắm, đi khoảng 45' là tới đảo, mấy bạn trẻ hay leo lên tàu để ngồi cho mát, ko biết có bị j ko.
Ra đó thì sang nhất là Khách sạn Lý Sơn central, ngay cảng luôn, xuống tàu đi bộ là tới, có phòng xong thì mướn xe đi zòng zòng ăn chơi. Đồ hải sản thì loanh quanh KS cũng nhóc, mà mình thấy ngon nhất là quán j trên đường đi chùa Hang, ra đó hỏi chắc ng dân biết hết.
Xong thì đi đảo bé tắm táp xíu, hehe, năm ngoái ra thấy nước cũng sạch lắm.
Anh đi 4 ngày thì hơi nhiều, hồi xưa em đi có 2 ngày thôi là chán rồi.
Nếu anh muốn ăn nhậu trước khi rời Quảng Ngãi, mời anh ghé tệ xá Chu Lai Resort của nhà mềnh, hehe
Thông tin bổ ích.
Resort Chu Lai giá cả thế nào bác? Nếu ở Lý Sơn đã rồi thì về resort chỗ này chơi 1 ngày trước khi về

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Nghe giang hồ đồn có những kẻ gian manh đem tỏi đất liền ra đảo LS bán kiểu treo đầu dê bán thịt chó đó Bác.
Cái đó có bác.
Giống như rượu Bàu Đá, không phải người quen mà vào tận lò nấu rượu còn mua phải rượu pha đó bác.

• Like
Reactions: long265