Hạng C
17/11/14
831
922
93
Kính các bác,
Em vừa gặp vụ này trên cao tốc SG-LT-DG.
Tình hình là vừa qua trạm thu phí, em đang tăng tốc độ khá từ tốn. Thấy con xe này từ xa rồi nhưng nó 'signal phải' nên em lấy qua trái vượt lên. Em bắt đầu nhồi gas thì cũng là lúc giật mình thắng chúi nhủi vì ổng lấy qua trái, trong khi 'signal' vẫn nháy bên phải.
Em thiệt là bó tay với kiểu chạy xe như thế này. May con xe ghẻ nhà em máy yếu, nhồi gas 1 chập mới lên chứ gặp cỡ V8 - 4,5s 100km/h thì hốt chắc. Các bác xem clip cũng thấy, xi nhan phải từ trong lề ra tới làn sát lươn luôn mới ghê. Chạy kiểu vậy ai biết đường đâu mà đỡ.
P/S: Em xém gặm con lươn :( Và cũng may phía sau ko có bác nào kéo gas đu theo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Kích các bác,
Em vừa gặp vụ này trên cao tốc SG-LT-DG.
Tình hình là vừa qua trạm thu phí, em đang tăng tốc độ khá từ tốn. Thấy con xe này từ xa rồi nhưng nó 'signal phải' nên em lấy qua trái vượt lên. Em bắt đầu nhồi gas thì cũng là lúc giật mình thắng chúi nhủi vì ổng lấy qua trái, trong khi 'signal' vẫn nháy bên phải.
Em thiệt là bó tay với kiểu chạy xe như thế này. May con xe ghẻ nhà em máy yếu, nhồi gas 1 chập mới lên chứ gặp cỡ V8 - 4,5s 100km/h thì hốt chắc. Các bác xem clip cũng thấy, xi nhan phải từ trong lề ra tới làn sát lươn luôn mới ghê. Chạy kiểu vậy ai biết đường đâu mà đỡ.
P/S: Em xém gặm con lươn :( Và cũng mai phía sau ko có bác nào kéo gas đu theo.
Tình huống của bác nguy hiểm thật, mình cũng có vài trường hợp như bác nhưng không phải trên cao tốc mà trên đường trường, mình bị mấy anh xe tải đang đi làn giữa không xi nhan trái mà cứ vượt trái xe trước, không cần nhìn xem xe làn trái có hay không ? hãi ...

Hạng C
8/7/14
923
564
93
Chắc phải đá đèn. Có thể bác txe này cũng hoi buồn ngủ ah. E dự vây

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Mấy đồng chí CSGT vào xem và phạt nguội cái tội xi nhan 1 đường đi 1 kiểu là em 'vui' rồi :D

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Vụ này em cũng bị 1 lần ờ Đường Cộng Hoà; Em chạy sau (lane thứ 2) 1 thằng khùng chạy Fotuner (chạy ờ Lane ngoài cùng, fotuner xi nhan trái, em nghĩ là nó muốn vượt xe trước (khùng) hay rẽ trái (đoạn này có con lươn k rẽ trái được => khùng?), nên em vượt lên chạy song song, thình lình Ảnh có xu hướng lấn qua lane phải, em cũng để ý xem Ảnh có chuyển xi nhan phải k thì k thấy, lúc này em k biết Ảnh có tắt hay vẫn xi nhan trái? Thế là em k cho nhập lane, phần vì em đang chạy song song (mũi xe em nằm ở giữa con fotuner). Thể là Ảnh tức khí, thắng lại, chuyển qua lane xe máy trong cùng, vượt lên và cúp đầu xe em và thắng dừng lại 1 lúc làm em cũng đạp thắng chuối đít luôn. Em bực quá, xuống xe đi bộ lên xe Ảnh, gõ cửa ra tín hiệu quay kiếng xuống nói chuyện, thì thấy lái xe là 1 Anh trạc tuổi em 35-40, nhưng Anh k dám xuống kiếng và thế là nhấn ga chạy mất dép. Em cũng ấm ức 1 hồi, tự an ủi có lẽ Fotuner nó đấu nhầm dây xi nhan trái thành phải...
Chắc trường hợp giống Bác chủ, bus đấu nhầm dây trái-phải.

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Đồng ý với bác chủ là xe đó quá ẩu và cũng là bài học cho mọi người
Nhưng hình như bác chuyển lane hơi sát đuôi xe đó , nên khi nhấn ga vượt lên nó chưa kịp thấy bác, với nó đi lane đo thì còn xi nhan vào đâu được, hihi
Thanks bác đã chia sẻ:3dtanghoa: