Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.375
113
Sài Gòn - HCM
Re:Vài cái linh tinh vớ vẩn

Khi cần lắp các dàn khung sắt như lỗ thông tầng,kính mái che tại sảnh chờ hoặc sân vườn.
Hãy lưu ý những ông thợ sắt vì kỹ thuật rất kém và cực kỳ cẩu thả.
1,Độ nông của gối tường như thế này sẽ là một tai họa khi trọng lượng của tấm kính được đặt lên.
Đúng là linh ta linh tinh, vớ va vớ vẩn

2,

3,

4,

Nếu không giám sát và phát hiện ra trong quá trình thi công lắp đặt.Họ sẽ trám xi măng vào và chúng ta sẽ chẳng còn thấy gì hết.

Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50

Bác Fil nói đúng là chỗ đó để đi dây. Cái đèn trong hình là đèn của TQ lò xo bung hết rùi bác ah. Lỗ thì cũng vừa đủ. Cũng tùy vị trí mình có thể đi Si bác Fil. Đi một lớp mỏng thôi là ok thôi.

Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50

Cái thanh chịu lực mà đục tường có tí vậy thì thật là hãi hùng:confused:

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.375
113
Sài Gòn - HCM

Chuyên mục : AN TOÀN LAO ĐỘNG,MÔI TRƯỜNG VÀ AN TOÀN CHO CÁC THIẾT BỊ
1,ATLĐ
Trong tất cả các công trình xây dựng (CTXD).Nếu là công trình lớn thì luôn có các nhà thầu về giám sát và nhìn chung là khá nghiêm ngặt.Tuy nhiên TNLĐ vẫn xảy ra do vô ý và cả sự chủ quan của con người.
Với những công trình nhỏ,không có giám sát thì tính mạng công nhân là do...hên xui theo kiểu trời kêu ai nấy dạ.
Nếu muốn tránh TNLĐ thì chỉ còn một cách duy nhất là biết tự bảo vệ chính mình nếu không muốn gây tai nạn cho người khác và cho chính mình.
1,Những vị trí có thể gây chết người với độ cao trên 20m (có thể bị choáng hoặc mất kiểm soát hành vi trong quá trình thao tác)

Nhìn xuống,chiếc xe bus chỉ còn bằng này

2,Những hố thang không được che chắn,nó sẽ là cái bẫy nếu lọt xuống đấy với nhiều nguyên nhân và tình huống khác nhau

3,Những công nhân làm việc trên cao,hoàn toàn không có dây an toàn (nó sẽ la thứ vướng vứu khi thao tác nhưng lại là sợi dây duy trì sự sống cho chính mình)

Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50

Công nhân mình là trùm ẩu bác Fil ơi. Vì họ ko được trang bị kiến thức an toàn và cũng ko quan tâm đến an toàn chung. Nhắc nhở rồi thì cũng đâu hoàn đó. Thương tật hay chết rồi thì làm khổ người khác

Hạng B1
14/11/11
91
0
0
41

Em có đứa cháu cùng quê, đi làm công nhân rơi từ trần xuống sàn khoảng 3m. Gãy cổ đi ngay hôm sau. Nguy hiểm quá các bác ạ

Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50

Chia buồn với bác nhưng sao nặng dữ vậy bác, có 3 m thôi mà. Quy định là từ 4m trở lên mới cần dây an toàn, dưới đó đứng thang phải có 1 người đứng vịn. Chắc do té sai thế roài...

Hạng B2
21/2/11
499
6
18

zeta.vn nói:
Chia buồn với bác nhưng sao nặng dữ vậy bác, có 3 m thôi mà. Quy định là từ 4m trở lên mới cần dây an toàn, dưới đó đứng thang phải có 1 người đứng vịn. Chắc do té sai thế roài...
Ồ, té thì té tự nhiên, có thế té an toàn nữa hả bác?

Hạng B1
14/11/11
91
0
0
41

zeta.vn nói:
Cám ơn bác, rủi ro thôi. Tụi nó ở quê ăn học không tới bỏ vào đây làm nghề "Đục Bê Tông". Mấy năm nay làm không sao, năm nay tính làm hết năm rồi qua tết xây nhà xong trở lại nghề "Sửa Honda". Nhân tính không bằng trời tính, nó đục công trình dưới nhà bè hay sao ý. Ngã cắm đầu xuống xong đi luôn

i