Hạng C
28/11/06
865
21.407
93
53
RE: Dựng tóc gáy ở đèn xanh đèn đỏ

Có nhiều khi 4B cũng chạy ẩu bà cố luôn! Tối hôm qua đi 2B đường LTK (chợ Tân Bình) tui ngừng trước đèn đỏ sau vạch vôi phần đường dành cho 2B thì bất ngờ anh 4B (Bus) phía sau chen vào phần đường 2B chạy (khi đèn đỏ) tông vào phía sau xe 2B của tui. May mà tốc độ chậm nên không sao cả! Ý thức giao thông nằm trong con người chứ không phải là của 2B hoặc 4B.:D

Hạng B1
4/8/07
88
0
0

hihihi bác mà nói đến ý thức của các "anh hùng" xe buyts thì bác phải sang topic dành riêng cho đạo đức của người lái xe buyt ở box này. Ở đó bác mới thấy.

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Dạ em cũng xin góp một chuyện: Hum qua em đi từ Ninh Bình về, đến đoạn qua một cái cầu ở Hà Nam, em đang ở trên cầu xuống và một chiếc xe tải đang đi lên...bất ngờ phía sau xe tải ngoắt ra một chú nhóc đi 2 bánh..băng qua đường...chắc nhà chú...ở sát chân cầu, một ý nghĩ thoáng trong đầu chắc các bác cũng đoán được....(nổi hết cả da gà), em nhấn lún phanh...kêu reeet...đầu xem chạm khít vào thân xe 2 bánh, chú nhóc thì đờ đẫn....phúc tổ cho nhà em là chẳng có xe nào chạy sau cả...
. Sếp em bảo mày tấp vào lề để tao xuống tát cho nó cái....

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Chúc mừng bác bình an vô sự và chia buồn với bác về xe lao lên vỉa hè chắc cũng có tý chút hại xe đấy!
Cái bọn vô ý thức đó sao húng nó nhiều như quân nguyên ấy các bác nhỉ?

Hạng B2
3/3/06
118
1
0

Trích đoạn: Long Vehicle

Xét tổng thể ô tô phanh ăn hơn xe máy, xe máy phanh ăn hơn xe đạp.
Vụ này nếu bác Lexus_ldn chịu khó quan sát xa và phán đoán tình huống để giữ tốc độ hợp lý thì chắc không phải leo lên vỉa đâu mà chỉ cần phanh gấp là đủ. Cũng may còn chỗ cho bác tránh đó. Chắc lần sau mấy chị này không lừa được bác nữa đâu.

Chúc mừng...nói dại bác mà tông vô thế nào trong biên bản cũng có câu "lái xe không làm chủ tốc độ"

Hạng B1
4/8/07
88
0
0

ủa, em đi trong thành phố mà tốc độ chỉ chưa đến 40Km là hoàn toàn đúng luật, làm gì có chuyện ko làm chủ tốc độ. Có chăng là chị hai kia ko làm chủ được ý thức của bả thôi chứ.

Nhân đây cũng chúc mưng bác mingo đã thoát khỏi một vụ oan ức nhá. Thế cuối cùng xếp bác có tát cho nó một cái ko?

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Trích đoạn: Lexus_ldn

ủa, em đi trong thành phố mà tốc độ chỉ chưa đến 40Km là hoàn toàn đúng luật, làm gì có chuyện ko làm chủ tốc độ. Có chăng là chị hai kia ko làm chủ được ý thức của bả thôi chứ.

Nhân đây cũng chúc mưng bác mingo đã thoát khỏi một vụ oan ức nhá. Thế cuối cùng xếp bác có tát cho nó một cái ko?

Dạ không bác ạh, nói thế cho vui thôi chứ ổng cũng chỉ hạ kính xuống và quát nó thui ạh !

Hạng B1
4/8/07
88
0
0

Nói chung anh em mình đi xe thì cũng nên kìm chế bác ạ. Những trường hợp này anh em nên cười cho qua chuyện thôi, hoặc có muốn tát thì cũng nên nghĩ là mình tát nó 10 phát trong đầu thôi, chứ đi xe mà nóng đầu là nguy hiểm lắm.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Trích đoạn: KOTA

em cũng từng bị 1 bà xe đạp chở mấy bao tải hại em tại ngay ngã tư Điện Biên Phủ - NKKN. co mẹ này ngừng đèn đỏ giữa ngã tư, làm xe em ko qua dc, khi qua dc thì thấy *** đứng trước xe em rùi. Hic...

Em hôm qua cũng vì tránh hai bố đi xe máy mà phạm tội lấn vạch mât cha nó 100k. biết thế đâm cho nó 1 phát

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: thacvinh

ABS chỉ phát huy tác dụng ở tốc độ nhất định, nếu e nhớ không lầm là trên trên 60Km/h. Chứ không phải lúc nào cũng được kích họat.
Cái này ae nói nhiều rồi mà bác, ABS hoạt động ngay khi bánh xe có hiện tượng trượt khi phanh, không phụ thuộc vào tốc độ, nếu đường xấu, có cát hay nước, chạy 20km /h mà phanh gấp, ABS cũng làm việc ngay bác ạ .