Hạng B1
4/8/07
88
0
0
Em đã từng được cảnh báo chuyện cố gắng vượt đèn tín hiệu khi bắt đầu chuyển qua đèn vàng, nhưng sau đó người đi trước lại.......đổi ý phanh cái kiiiiiiit trứơc mặt(nhất là các bà các cô khi nhìn thấy công an). Nhưng chuyện hôm nay em gặp thì quả là kinh hoàng. Em đang đi ở Lê Thái Tổ (đoạn cắt với Tràng Thi), gần đến ngã tư em thấy đèn tín hiệu xanh lè (có đồng hồ đếm ngược hẳn hoi, còn tới 10s lận), thế là em cho xe chạy tới. Bất ngờ một chị hai chở tới ba cái bao tải phanh cái kít kít kít ngay trước vạch sơn cho người đi bộ và ác mộng hơn là ngay trước mũi xe em. Hik chắc chị đó cũng cao số nên em chỉ kịp đánh lái cái roet, gương chiếu hậu của em khẽ chạm vào mép mấy cái bao tải, bánh phụ của em lên tuốt trên vỉa hè. May cho em là ko có cái gốc cây nào trên vỉa hè đó, và phước tổ cho bà chằn đó là em còn kịp phản xạ đánh lái tránh vừa kịp bà ta. Em đi qua, nhìn lại thì thấy Bà chằn đó vẫn dừng xe giữa đường và đang liếc ngang liếc dọc (em đoán là bả đi nhầm đường hay ko biết đường nên rất hồn nhiên vô tư phanh kít lại để...............tìm biển tên đường. Suýt chút nữa thì bả được lên đời xe "sáu ván, chạm rồng" rồi. Thế mới thấy ý thức của một số người còn kém tới mức nào.

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
RE: Dựng tóc gáy ở đèn xanh đèn đỏ

Bác kể chuyện hay w:D;)a. Em nghĩ thắng xe của cái bà đóa không ăn :mad:[8D][&:]nên bà mới thằng trước 10 second:mad:[&:][8|]

Hạng B2
14/6/06
163
0
0

Đúng là ý thức tham gia giao thông của VN ..............

Tập Lái
22/9/07
20
0
0
Mỹ (Mỹ Đình-HN)

Bác tỉnh đòn quá ! chúc mưng bác đã bình an vô sự ! em nghĩ cứ đông đúc tắc đường lại hoá hay,nhíc từng cm một lại an toàn bác nhẩy ! hiiii,chứ cứ đường thông hè thoáng em thấy nguy hiểm ghê ! em ở trên đường Phạm Hùng,đượng rộng rãi chạy thoả mái lắm nhưng tai nạn thì vô kể bac ạ ! tiện thể nói về giảm tai nạ giao thông chắc chỉ có tai nận thật nhiều chắc tự sẽ giảm thôi các bác nhỉ ! ôi người sau khi đi ẩu bị tai nạn sau đó sợ 2B đến già luôn ! hiiiiiiii

LAD
Hạng B2
11/6/07
121
0
0
Hà Nội

theo kinh nghiệm của anh em đi xe lâu năm thì tình huống như của bác thì cứ tông béng vào cho xong, bác là may ko có gốc cây hay xe ở kế bên lao lên đấy, nhiều trường hợp chỉ vì tránh con chó, con mèo hay những bác đi 2B vô ý thức khác mà đi toi, oan ức lắm. Công nhận là phải đi 4B rồi mới thấy 2B đi láo, nhiều khi đi chỉ muốn lên zí cho 1 cái :mad:

Hạng B1
10/8/07
57
0
0
TP.HCM

Bị vài lần như vậy chắc đau tim quá.

Hạng B2
14/9/06
182
0
0
VNN.VN

em cũng từng bị 1 bà xe đạp chở mấy bao tải hại em tại ngay ngã tư Điện Biên Phủ - NKKN. co mẹ này ngừng đèn đỏ giữa ngã tư, làm xe em ko qua dc, khi qua dc thì thấy *** đứng trước xe em rùi. Hic...

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: KOTA

em cũng từng bị 1 bà xe đạp chở mấy bao tải hại em tại ngay ngã tư Điện Biên Phủ - NKKN. co mẹ này ngừng đèn đỏ giữa ngã tư, làm xe em ko qua dc, khi qua dc thì thấy *** đứng trước xe em rùi. Hic...
Fine bao nhiêu vậy bác[8D][&:]. Em đi xe 2 bánh mà con tức 2 bánh:mad: huống hồ là bác chạy 4 bánh;):D

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Thế là bác đã qua được 1 cái hạn rồi đấy - chúc mừng, nói dại mồm là trên vỉa hè có cái cây hay cái cột điện thì bác chỉ còn trông vào " phanh và ABS" thôi. Nhưng mà sao trăm sự cứ đổ lên cái xe 4B nhỉ, nhiều bác xe đạp chẳng biết luật lệ gì cũng tham gia giao thông - thế mà có ai phạt phiếc gì đâu. Anh em mình nhỡ tí thì hành đủ kiểu - mệt quá đi mất....

Hạng B1
4/8/07
88
0
0

Đúng là may cho em vì bà chằn dừng đúng vạch sơn, vừa hết hàng cây phân luồng ở trên dải phân cách nên xe em vẫn lọt vừa khít mấy cái bao tải và cái gốc cây cuối cùng. Ôi, còn nếu em có nhờ vào chú em ABS của em thì chắc mụ này cũng phải tập bay tới 3-4m rồi. Vì đường đông (Đường quanh hồ Hoàn Kiếm mà) nên em chỉ đi cách mụ ấy có vài mét hà, mà cũng phải mất mấy giây để em nhận ra nghịch cảnh mà dúi phanh thì em nghĩ bả tập bay là cái chắc. Hì hì cũng may em đá bóng toàn làm thủ môn nên phản xạ cũng nhanh. Đúng là hú vía!