Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
RE: Dựng tóc gáy ở đèn xanh đèn đỏ

Túm lại là cứ đi chậm tý cho nó lành các bác ạ..
@lesus : Bác chạy đoạn Lý Thái Tổ nó đông nhung nhúc thế mà bác bảo nếu bác ko xử lý nhanh thì con mẹ nó phải bay 3-4m thì em sợ bác phải chạy trên 50km/h rùi ... quá nguy hiểm khi qua ngã 4 với tốc độ đó .

Hạng B1
4/8/07
88
0
0

dạ ko mà, em chạy xe cẩn thận lắm, tí em lại nhìn đồng hồ, ko để quá tốc độ bao giờ, mà chạy trong đường HN chưa bao giờ em dám chạy 50 trừ mấy đường to đùng như Phạm Hùng, Mỹ Đình... Bác cứ nghĩ oan cho em. Em là em đoán bà ấy bay 3-4m thôi, chứ em đâu chắc, nhưng chắc chắn nếu em đâm thì bà ấy bay.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

Trích đoạn: thacvinh

ABS chỉ phát huy tác dụng ở tốc độ nhất định, nếu e nhớ không lầm là trên trên 60Km/h. Chứ không phải lúc nào cũng được kích họat.
bác này nhầm - abs kích hoạt ngay khi có 1 trong các bánh xe có hiện tượng ngừng quay trong khi các bánh kia vẫn quay (xe bị trượt ) bất kì tốc độ nào.
Chính em đã bị 1 lần khi lội qua đập tràn và dốc do nước chảy lâu nên đá nó trơn - mặc dù bò qua với tốc độ chậm <15km/h nhưng khi đạp thắng vẫn thấy abs hoạt động, bàn đạp thắng nẩy lên liên hồi còn1 em jolie đi sau em khi xuống đập tràn dậm thắng bị sàng đít qua 1 bên.
Em cho là do không có abs - chả biết có phải không.

Cách nay 2 năm chiếc Huyndai 8tấn của bà già vợ dừng ngay ngã tư LTK - Lê Anh Xuân vào lúc khoảng hơn 10g đêm....Đèn xanh....xe chạy rẽ phải ra LTK về ngã tư Bảy Hiền. Xe quẹo gần hết cua thì có một chú 2B xỉn chui luôn vào gầm...may mà chú lái xe nghe tiếng người dân la lối nên chú 2B chỉ bị dập xương chân chứ khg thì đi "bán hoa quả". Nghe bà già báo đưa chú 2B vào BV Trưng Vương, do em "biết nghề" nên yêu cầu BS làm luôn xét nghiệm độ cồn trong máu của chú 2B. Kết quả xét nghiệm + sơ đồ tai nạn chứng minh bác 2B sai rành rành. Theo chỉ đạo của bà già...em vào thăm mỗi ngày....quà cáp bánh trái thăm hỏi....thế là gia đình chú 2B "làm nư" với em....vòi vĩnh...em điên tiết bỏ mặc cho 1 tuần khg vào thăm chi hết cho đến ngày xuất viện luôn (chưa thấy quan tài chưa đổ lệ). Do bà già vợ cũng hiền + có mua bảo hiểm xe nên hôm chú 2 B xuất viện, em đánh xe chở chú lên CA Q. Tân Bình làm thủ tục cho chú lấy xe, bà già còn cho thêm 20tr nữa đó các bác (hôn đó cũng gần tết rồi). Em nghĩ bài học này cũng hay hay nên em kể ra đây để chia sẻ với các bác (nhưng nói nhỏ: do em quen với BV Trưng Vương và CA Q.TB)

Hạng B1
4/8/07
88
0
0

Em lại có chuyện dựng tóc gáy để kể với các bác đây: Mà lại dính đến đèn xanh đỏ mới đau chứ, số em nó gắn với đèn xanh đỏ hay sao ấy.

Số là hôm vừa rồi em đi từ Phạm Ngọc Thạch rẽ phải sang chùa bộc, Đoạn này Cho phép rẽ phải nhé. Em đi đúng chính giữa làn cho phép xe rẽ luôn. Trước mũi xe phải của em là một cô bé học sinh đi xe đạp đằng sau là một con xe Đỏ -Vàng 50 chỗ (Chắc các bác biết là xe gì rồi đúng ko, xe buyts Hà Nội đó) Vì trước sau như vậy nên em rất cảnh giác đi chậm sau em xe đạp, mắt ko quên liếc về đằng sau xem ông xe buyts có ý định gì ko, bỗng nhiên em xe đạp đổi ý quay đầu xe sang đường Tôn thất Tùng rồi phanh cái kít (vì hướng đó đang đèn đỏ), Em đạp phanh sái cả chân mà sốc trước vẫn húc nhẹ vào đuôi xe của cô bé kia, phúc tổ cho em là xe nó chỉ nảy lên trước rồi đứng nguyên. Cô bé quay lại nhìn em mặt tái mét, em cũng chỉ biết đứng nguyên chờ em được đèn xanh đi rồi em mới đi tiếp, để mặc thằng xe buyts đằng sau bấm còi tung trời. Kinh hãi thật, mà sao ở VN mình có loại xe đạp phanh ăn thế nhỉ...

Hạng B1
9/9/07
86
3
0

Bác gặp toàn chuyện không may ở xanh đỏ nhờ. Em thì lại chả bị vì luôn làm chủ được khoảng cách với bất kể thằng nào đi trước em. Lexus mà bác bảo chạy 30k/h phanh đi 3 - 4m thì em nghĩ chắc lex nhà bác tầm 15-20 tuổi rồi phỏng ạ? Bác cho em nó đi viện đi thôi. Em Zace nhà em chẳng ABS - ABC gì mà tầm 30K đạp phanh gấp phát trôi không quá 25cm.

Tập Lái
9/4/07
1
0
0

Em còn rất sợ khi mình đi đến gần ngã tư đèn xanh đèn đỏ, đang chấp chới những giây cuối cùng. Cố gắng vượt qua lại gặp ngay một cái 02 bánh nó phanh trước mũi xe mình. Thế là mình trơ trọi giữa ngã tư trước ánh mắt của mấy chú xxx. Thế là tình ngay lý gian, lại mất 2 lít

Hạng B2
23/7/07
272
407
63
HCM

Em thì chỉ khi nào trước mặt chẳng có cái gì mà trong lúc chấp chới đó thì mí dzọt lun. Còn không thì cứ dừng lại cho chắc ;)

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

Trích đoạn: Lexus_ldn

Em lại có chuyện dựng tóc gáy để kể với các bác đây: Mà lại dính đến đèn xanh đỏ mới đau chứ, số em nó gắn với đèn xanh đỏ hay sao ấy.

Số là hôm vừa rồi em đi từ Phạm Ngọc Thạch rẽ phải sang chùa bộc, Đoạn này Cho phép rẽ phải nhé. Em đi đúng chính giữa làn cho phép xe rẽ luôn. Trước mũi xe phải của em là một cô bé học sinh đi xe đạp đằng sau là một con xe Đỏ -Vàng 50 chỗ (Chắc các bác biết là xe gì rồi đúng ko, xe buyts Hà Nội đó) Vì trước sau như vậy nên em rất cảnh giác đi chậm sau em xe đạp, mắt ko quên liếc về đằng sau xem ông xe buyts có ý định gì ko, bỗng nhiên em xe đạp đổi ý quay đầu xe sang đường Tôn thất Tùng rồi phanh cái kít (vì hướng đó đang đèn đỏ), Em đạp phanh sái cả chân mà sốc trước vẫn húc nhẹ vào đuôi xe của cô bé kia, phúc tổ cho em là xe nó chỉ nảy lên trước rồi đứng nguyên. Cô bé quay lại nhìn em mặt tái mét, em cũng chỉ biết đứng nguyên chờ em được đèn xanh đi rồi em mới đi tiếp, để mặc thằng xe buyts đằng sau bấm còi tung trời. Kinh hãi thật, mà sao ở VN mình có loại xe đạp phanh ăn thế nhỉ...
xe đạp giờ cũng có thắng dĩa mà bác, chỉ chưa có ABS thui

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

Trích đoạn: machinepv

Em còn rất sợ khi mình đi đến gần ngã tư đèn xanh đèn đỏ, đang chấp chới những giây cuối cùng. Cố gắng vượt qua lại gặp ngay một cái 02 bánh nó phanh trước mũi xe mình. Thế là mình trơ trọi giữa ngã tư trước ánh mắt của mấy chú xxx. Thế là tình ngay lý gian, lại mất 2 lít
lỗi này ko bị phạt mà bác !!!