Hạng D
23/3/14
2.107
1.498
113
Conic ĐNA
Qua lễ vợ chồng em định làm 1 chuyến đi cam ranh ra đảo bình ba.
Bác nào chỉ em đường đi ngắn nhất từ q7 ạ.
Em định khởi hành lúc 1h đêm..
Gấp giúp em nhé

Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
Lên Cao tốc Long Thành-769-HL10-56-1A thẳng tiến-bến xe Cam Ranh trên 1A luôn (hỏi dân, quẹo vào cảng gì quên rồi, lên tàu qua Bình Ba), xe bãi gủi thì bao la.
Bình Ba hoang sơ, ăn ở rẻ, nhưng đẳng bình dân thôi nhé, chưa có nhà nghĩ, ks đâu.
Cam Ranh có bánh canh cá, gỏi cuốn... rẻ, lạ, mặn, cafe ngon... Tôm hùm có mà đầy nhưng mềnh ko khoái lắm...
Chúc bác đi vui vẻ!
Huhu, tới Lễ mà hết xiền, sáng mượn cái xe Papa ra uống cafe, đổ 200k xăng (A92 luôn chứ ko thèm A95), moa cái thằng đổ xăng nó nhìn nhìn... ghét thật, đang nghèo mà lị...

Ps: Biển báo trên đường to, rõ nha bác, yên tâm mà đi. Cũng khoảng 400 cây chuối đó, 1 tài cũng mệt!
Trên 1A từ thác Giang Điền đến TX Long Khánh đang làm đường, đi qua đó thì...

Nếu nhiều thời gian tung tăng, bác vào Bà Rịa, ra đg ven biển, thẳng tới Lagi, ra lại Phan Thiết - 1A - Cam Ranh, nhưng bác phải xem bản đồ liên tục nhé, đi lạc là mấy chục cây chuối mà nản đó!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
Bác canh sao ra tới Cam Ranh 6h để 7h lên tàu ra đảo là tiện nhất...

Hạng F
4/1/08
8.297
111.488
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác tìm đọc thớt Q7 đi Phan Thiết. Đến Phan Thiết bác cứ theo QL1 ra Cam Ranh. Đến Bưu Diện Cam Ranh hỏi tiếp cảng 3 Ngòi. Gửi xe trong doanh trại bộ đội rồi lền tàu ra đảo.

Hạng D
23/3/14
2.107
1.498
113
Conic ĐNA
tcrazy nói:
Lên Cao tốc Long Thành-769-HL10-56-1A thẳng tiến-bến xe Cam Ranh trên 1A luôn (hỏi dân, quẹo vào cảng gì quên rồi, lên tàu qua Bình Ba), xe bãi gủi thì bao la.
Bình Ba hoang sơ, ăn ở rẻ, nhưng đẳng bình dân thôi nhé, chưa có nhà nghĩ, ks đâu.
Cam Ranh có bánh canh cá, gỏi cuốn... rẻ, lạ, mặn, cafe ngon... Tôm hùm có mà đầy nhưng mềnh ko khoái lắm...
Chúc bác đi vui vẻ!
Huhu, tới Lễ mà hết xiền, sáng mượn cái xe Papa ra uống cafe, đổ 200k xăng (A92 luôn chứ ko thèm A95), moa cái thằng đổ xăng nó nhìn nhìn... ghét thật, đang nghèo mà lị...

Ps: Biển báo trên đường to, rõ nha bác, yên tâm mà đi. Cũng khoảng 400 cây chuối đó, 1 tài cũng mệt!

Nếu nhiều thời gian tung tăng, bác vào Bà Rịa, ra đg ven biển, thẳng tới Lagi, ra lại Phan Thiết - 1A - Cam Ranh, nhưng bác phải xem bản đồ liên tục nhé, đi lạc là mấy chục cây chuối mà nản đó!
Cam onbac..bac suoport qua chi tiet

Tập Lái
12/11/13
8
10
8
38
tcrazy nói:
Chúc bác đi vui vẻ!

Bác thiệt nhiệt tình, tks bác

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Từ SG khởi hành đi đảo Bình Ba mấy giờ là tiện nhất vậy các bác vì em tính kết hợp đi Nha Trang luôn.? Đi khoảng 4hay 5 ngày là hay nhất vậy các bác?