Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Sắp tới em có kế hoạch đi vía bà chúa xứ Châu Đốc cũng hơn 3 năm rồi em chưa đi về miền tây nên không biết đi theo cung đường nào tốt và nhanh nhất. Trên đường đi có gì phải lưu ý. Dọc đường thì có thể ghé ăn uống ở đâu? Xuống Châu đốc thì ăn nghỉ như thế nào. Thời gian trung bình đi mùa này khoảng bao lâu và có kẹt phà k?

em cám ơn các bác

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi đường ngắn nhất đi Châu Đốc từ TPHCM?

Khoảng cách từ TPHCM đến Châu Đốc bao nhiêu km?​

Quãng đường ngắn nhất để đi từ Thành phố Hồ Chí Minh đến Châu Đốc là khoảng 207km. vì thời gian đi qua phà khá lâu nên sẽ mất khoảng 5 giờ 40 phút thì mới đến được thành phố này.

Khi di chuyển, sẽ có một vài tuyến đường để đi. Cần tham khảo kỹ rồi mới quyết định đi để chọn ra tuyến đường phù hợp nhất cho hành trình của mình. Hoặc nếu muốn đảm bảo an toàn khi di chuyển thì có thể bắt xe khách ở bến xe miền Tây, tiếp theo mua vé tới bến Châu Đốc.

đường ngắn nhất đi Châu Đốc từ TPHCM

Đi Châu Đốc thì chơi ở đâu?​

Đình Châu Phú

Đình Châu Phú là ngôi đình thờ bài vị Lễ Thanh Hầu Nguyễn Hữu Cản, nằm ở phường Châu Phú A.

Lăng Thoại Ngọc Hầu

Đây là một trong những di tích nổi tiếng ở chân núi Sam. Đền thờ ông Thoại Ngọc Hầu.

Miếu Bà Chúa Xứ

Miếu Bà Chúa Xứ thuộc chân núi Sam, phường Núi Sam. Miếu có kiến trúc khá độc đáo, dạng sen nở, ngói xanh, mái tam cấp 3 tầng và có nhiều nét nghệ thuật, văn hóa đặc sắc.

Kênh Vĩnh Tế

Kênh Vĩnh Tế nối liền thành phố Châu Đốc và cửa biển Hà Tiên với chiều dài khoảng 90km. Kênh được xây dựng vào thời Thoại Ngọc Hầu, xây dựng chủ yếu bằng tay với các công cụ thô sơ.

Chùa Hang

Chùa Hang là di tích lịch sử cấp quốc gia, nằm trên núi Sam. Địa điểm này thanh tịnh, nằm trên độ cao hàng trăm mét và rất cổ kính với nhiều huyền thoại mang đến sức hấp dẫn kỳ lạ khi đến với nơi đây.

Đi Châu Đốc thì ăn ở đâu ngon?​

Quán ăn Bảy Bồng

• Địa chỉ: 22 Thượng Đăng Lễ, Thành phố Châu Đốc.
  • Giá: 15.000 – 30.000 đồng.
Nằm ở vị trí dễ tìm, có không gian rộng rãi thoáng mát, Bảy Bồng là quán ăn chuyên phục vụ những món cơm bình dân chất lượng ngon mà giá cả thì lại rẻ. Chỉ bán từ 10 giờ sáng đến 2 giờ chiều, quán Bảy Bồng rất lý tưởng để chọn làm điểm ăn trưa khi đến với Châu Đốc.

Quán ăn Đồng Quê

• Địa chỉ: 108 Trưng Nữ Vương, Phường 8, Thành phố Châu Đốc.
  • Giá: 25.000 – 200.000 đồng.
Nằm trên đường Trưng Nữ Vương, Đồng Quê là một trong những điểm ăn uống nổi tiếng nhất Châu Đốc nên ghé nếu có dịp. Nhờ vào chất lượng món ăn tuyệt hảo cùng thực đơn phong phú đa dạng mà quán ăn này đã thu hút đông đảo du khách gần xa tìm đến mỗi ngày.

quan an ngon o chau doc

Phở bò Phú Hương

• Địa chỉ: 78 Nguyễn Văn Thoại, Phường Châu Phú A, Thành phố Châu Đốc.
  • Giá: 15.000 - 39.000 đồng.
Nếu đến Châu Đốc mà muốn thưởng thức phở bò ngon thì có thể ghé quán Phú Hương trên đường Nguyễn Văn Thoại. Phở bò quán này được đánh giá là không có đối thủ.

Nước lèo ninh từ xương cho vị ngọt thanh tự nhiên, sợi phở dai trong không mềm, thịt bò tươi ngon đúng chất, phở Phú Hương mang đến cho người thưởng thức cái vị đặc trưng truyền thống Bắc Bộ.

an ngon o chau doc
Quán ăn 88

• Địa chỉ: 104 Đống Đa, Phường Châu Phú A, Thành phố Châu Đốc.
  • Giá: 30.000 - 150.000 đồng.
Quán ăn 88 là một trong những tiệm cơm ở Châu Đốc nhắc đến thì không ai mà không biết. Nổi tiếng nhờ vào những món ăn độc đáo đặc trưng vùng miền.

Mở cửa bán từ 9 giờ sáng đến 9 giờ tối, Quán 88 chuyên phục vụ những món cơm bình dân giá cả hợp lí vừa túi tiền. Mặc dù không có không gian sang trọng đẳng cấp nhưng chất lượng món ăn tại đây được xem là “ngon miễn bàn”.

nhung quan an ngon o chau doc

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Cao tốc - tân an- ql62 - tân thạnh - hồng ngự- tân châu- châu đốc . Lộ trình này gần nhất đó bác
Ql62 là hướng đi Sa đéc đó hả bác. Trên đường có bảng hướng dẫn quẹo theo các hướng bác hướng dẫn như trên k bác?

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Bác
Ql62 là hướng đi Sa đéc đó hả bác. Trên đường có bảng hướng dẫn quẹo theo các hướng bác hướng dẫn như trên k bác?
không phải sa đéc bác. Lên cao tốc rồi bác ra nút tân an.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Bác
không phải sa đéc bác. Lên cao tốc rồi bác ra nút tân an.[/QUOT

Như vậy là mình không qua cầu mỹ thuận luôn phải không bác. Đi đường này mình phải qua mấy cái phà vậy bác, thời gian chờ phà lâuu k bác

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Co
Cứ 80 - 91B cho khỏe, ngắn hơn được nhiu đâu, đường nhỏ xíu, qua nhiều cầu sắt, dân sinh thì thôi rồi, cứ phải ròn rén!
òn chỉ 1. Cây cầu sắt nhỏ thôi bác , chổ tân thạnh vài tháng nữa là xong luôn từ tân thạnh long an tới hồng ngự 80kmh thoải mái