N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Dạ, mai em sẽ ráng cập nhật ạ.

Tiện đây cho em hỏi quán xá ăn trưa ở Phan Rang với. Lần trước em ra đến nơi tầm trưa mà toàn "chưa mở cửa", phải nuốt tạm bánh căng/căn gì đó hok hạp :)

Hạng B1
25/7/16
66
42
28
Quận 7
Đường này gọi là đường quốc phòng, nhà chị mình ở thương diêm trên bản đồ thấy đó, minh hay ra nhà chị và đi đường này chơi thậm chi cách đây 6 năm mình đã sống ở thương diêm 4 năm. Đường rất đẹp nhưng quanh co gấp, lên dốc xuống dốc cao do đường làm trên núi, khuất tầm nhìn. Có lúc trẻ trâu ngoài đó hay đua xe trên đường nay vì đường quá trống. Bác lưu ý nhe.

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Đây là một cung đường đáng trải nghiệm. Bác ghé qua resort Ngọc Sương cũng trên đường này khá đẹp, có thể ăn trưa ở đây. Tp. Phan Rang thì nổi tiếng mơn cơm gà.

• Like
Reactions: N2D
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Đường này gọi là đường quốc phòng, nhà chị mình ở thương diêm trên bản đồ thấy đó, minh hay ra nhà chị và đi đường này chơi thậm chi cách đây 6 năm mình đã sống ở thương diêm 4 năm. Đường rất đẹp nhưng quanh co gấp, lên dốc xuống dốc cao do đường làm trên núi, khuất tầm nhìn. Có lúc trẻ trâu ngoài đó hay đua xe trên đường nay vì đường quá trống. Bác lưu ý nhe.
Cung này em cũng đã đi mấy lần, nhưng sợ mấy hôm rồi mưa gió ko biết có bị sạt lỡ gì ko !
Chứ ko biết cứ cắm đầu chạy vô xong phải quay đầu ra phê lắm ạ.:(

>>> Bác hỏi dùm Chị Bác xem mấy hôm rồi mưa gió thì cung đường này có bị sạt lỡ gì không và nếu có sạt lỡ thì đã được sửa chữa rồi chưa dùm em với nhé. Chân thành cảm ơn Bác.

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM

Tiện đây cho em hỏi quán xá ăn trưa ở Phan Rang với. Lần trước em ra đến nơi tầm trưa mà toàn "chưa mở cửa", phải nuốt tạm bánh căng/căn gì đó hok hạp :)
buổi trưa bác ghé ăn cơm gà Phan rang quán Khánh Kỳ 61 Trần Quang Diệu, lần nào ra đây mình cũng ghé ăn, khá ngon.

Hạng B2
24/12/12
147
159
43
Sắp tới em định đi Ninh Chữ, tìm hiểu trên OS thấy nói nhiều về tuyến đường này. Nhưng tìm trên google em thấy có thêm lựa chọn sau thay vì cứ đi thẳng QL1A thì đến khu vực gần Ga Cà Ná thay vì đi thẳng thì mình có thể rẽ ngay tại Ngã Ba Mới và đi hướng đường Ven Biển Ninh Thuận đi qua cầu An Đông (sông Dinh mới). Cho em hỏi có Bác nào đã đi đường này chưa ạ và có gì cần lưu ý không vậy ?
Cám ơn các Bác.
View attachment 587963 View attachment 587964 View attachment 587965 View attachment 587966
Bác gặp cái bảng này quẹo phải đường đẹp vắng ít xe chạy.
Đường ven biển SG-Ninh Chữ

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43

Mở Bigo làm trực tiếp đoạn này cho ae theo dõi đi bác :).
Thượng lộ bình an bác nhé.