Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đứt dây xích rớt 3 cuộn thép trên đường NVL Quận 7
Không biết có Bác Os nào di chuyển trên tuyến đường này vào thời điểm đó không. Riêng em khi chạy xe song song với xe này em cảm thấy không an tâm chút nào, có cảm giác nó sẽ đut xích rơi lúc nào mà mình không biết, vì độ an toàn của nó quá ư là mong manh. Các Bác vào bình luận tiếp nhé.

"Mất vía" vì container "nhả" 3 cuộn thép giữa giao lộ Thứ Sáu, ngày 17/07/2015, 09:10 AM (GMT+7) 3 cuộn thép lá nặng cả chục tấn bất ngờ bị đứt xích rơi từ trên xe container xuống giao lộ, nhiều người thoát chết. Tin Tức, Tin HOT trong ngày được cập nhật liên tục từng giờ tại Tin Tức Trong Ngày Siêu cáp cầu Bãi Cháy biến dạng sau vụ cháy xe container Xe container cháy rụi đầu trên cầu Bãi Cháy Sự cố xảy ra vào tối 16.7 tại giao lộ Nguyễn Văn Linh – Nguyễn Lương Bằng (quận 7, TP.HCM). 3 cuộn thép lá nặng cả chục tấn bất ngờ bị đứt xích rơi từ trên xe container xuống giao lộ Nguyễn Văn Linh – Nguyễn Lương Bằng quận 7 vào tối 16.7 khiến nhiều người tháo chạy Thông tin ban đầu, khoảng 21h40 xe container BKS 51C-482.78 kéo theo rơ móc chở 3 cuộn thép lá nặng cả chục tấn, lưu thông trên đại lộ Nguyễn Văn Linh hướng từ KCX Tân Thuận về Bình Chánh. Khi vừa đến giao lộ trên, bất ngờ 3 cuộn thép lá bị đứt xích rơi từ trên xe xuống đường. 2 cuộn thép rơi đứng yên tại chỗ, 1 cuộn thép lăn xa cách điểm rơi hơn 50m khiến nhiều người đi xe máy nháo nhào tháo chạy.
Theo Dương Thanh (Danviet.vn)

Hạng B1
8/6/14
75
211
33
Không hiểu sao có quá nhiều vụ đứt xích như vậy rồi mà mấy cha nội này không chịu rút kinh nghiệm, kiểm tra cho kỹ chút nhỉ.

Hạng B2
9/1/15
226
283
63
45
E biết trước sau gì cũng có ngày này mà. Tự bảo vệ bản thân trước là thượng sách. Tuyệt đối ko đi gần những chiếc này

Hạng B2
13/7/12
245
312
63
Gặp mấy chiếc xe này tốt nhất là đạp ga thật nhanh bỏ xa nó vài km mới an toàn, chạy sau cũng k an toàn nếu trên quốc lộ.
Em fun thôi ạ.

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
khỏi nói đi ô tô, bình thường đi xe máy thấy mấy thằng này e đã nghĩ tới trg hợp nó rơi xuống đường. tháy nó tránh xa cho lành các bác ạ