Tập Lái
9/12/09
16
12
3
Sao mấy ngày cuối tuần tức muốn ói cơm, tui quyết định post lên để mọi người biết và tránh.
Thứ 6 ( 08/05 ) vừa rồi, tranh thủ đi làm ra sớm, quyết tâm mang chiếc Spacy ra Head Phát Tiến bùng binh Hàng Xanh thay nhớt và bảo trì, đưa xe vào lúc 4.50pm, chui vào phòng đợi lướt web, đến 6pm được gọi ra thanh toán khoảng 190k và nhận xe.
Hớn hở chạy về nhà, được khoảng 300m, xe bắt đầu lịm dần rồi ngủm, sau 5 phút đề các kiểu, tui quyết định mất 10k nhờ anh xe ôm gần đó đẩy lại Head. Nhận lại xe cùng lời thắc mắc dịu dàng của tui, các anh Head dắt xe vào rồi mò….
Tiếp tục vào phòng đợi trong đói khát, đến 6.35pm nghe loa gọi tên, ra đến xe thấy 4,5 anh bu quanh xe, khói nghi ngút, hết hồn phóng đến thì được anh thợ nói tự nhiên xe tui bị cháy dây điện, anh thợ cạnh bên còn nói xe Spacy hay bị cháy điện lắm ??? Phát điên rồi nhưng tui chỉ biết bình tĩnh nói mấy ông nội làm ơn đừng phá nữa, cho xe tui nổ máy để tui mang ra thợ điện check lại. Lại tiếp tục chờ trong cơn tức và cơn đói, đến 7h tui được nhận xe và máy vẫn không chạy được, 1 anh chắc tổ trưởng yêu cầu tui để xe lại để họ tiếp tục mò mẫm kiểm tra, mai họ sẽ báo. Quá hoảng trước trình độ siêu cao của các anh Head này, tui quyết định mang xe về vì sợ rằng xe tui sẽ được các anh thợ tài ba này ngâm cú cho đến khi chuyển xe tui thành ve chai, 1 anh chạy vào lấy tiền trả lại tui sao khi trừ tiền thay nhớt… Tui lại mất thêm 30k nhờ xe ôm ngay trước Head đẩy về nhà, tụt hết dây hứng đêm cuối tuần luôn.
Sáng T7 lại nhờ xe ôm đẩy ra tiệm Dũng điện đường Nguyễn Thái Học, đến 2pm đã nhận lại xe máy nổ phà phà, dây điện thay mới hoàn toàn, thiệt hại 300k với lời nhắn nhủ của thằng bạn ngoài tiệm: thằng ngu nào sửa xe mày mà đần dữ vậy, phá hư tùm lum… Tui thỏ thẻ trả lời: mấy anh thợ xuất chúng của Head Phát Tiến hàng xanh đấy, nghe xong nó gật gù: phải rồi ???
Bài học này quá bổ ích nên tui post lên cho mọi người tham khảo cùng lời thề sắt son: không bao giờ đến Head phờ tờ nữa, các anh thợ quá giỏi nên không thể làm những việc cỏn con như thay nhớt và xúc lọc gió…

Attachments

Hạng D
4/7/07
2.148
1.000
113
otosaigon.com
em sợ ra head lắm rồi ..... cái gì cũng đổ tay ga nó bị vậy, bệnh kinh nhiên bla bla cứ để vậy chạy thôi. Không hiể đầu vô bọn ảnh thế nào nữa

Tập Lái
9/12/09
16
12
3
em sợ ra head lắm rồi ..... cái gì cũng đổ tay ga nó bị vậy, bệnh kinh nhiên bla bla cứ để vậy chạy thôi. Không hiể đầu vô bọn ảnh thế nào nữa
Chiếc SH Mode nhà E cũng vậy, mang ra trị bệnh lên ga là bị hụp, đậu nổ máy thì tiếng kêu lạch cạch... vậy mà khi mang ra thì các anh Head tài ba bảo do SH mode là như vậy, nản luôn....

Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
phát tiến chổ nào cũng thé nhểy??? chi nhánh trên lê trọng tấn cũng như shit.