Hạng B2
10/11/13
120
20
18
E hiện là sv học ngành oto mấy bác cho e hỏi đối vs động cơ đánh lửa bằng vít lửa thì khe hở giữa 2 vít lửa trong delco là khoảng bao nhiêu và cách để nới khoảng cách giữa 2 vít lửa thì mình làm như thế nào ạ

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Công nhân kỹ thuật ô tô đã học rồi nói gì tới sinh viên!

Hạng B2
10/11/13
120
20
18
Công nhân kỹ thuật ô tô đã học rồi nói gì tới sinh viên!
phải học nhưng e chưa được chỉ gì hết nên mới lên đây tham khảo thôi ạ chứ nếu đã được biết rồi e cũng k mập mờ ạ

Hạng C
29/3/10
847
487
63
@ bác lazer212 : giúp cho em nó làm phước mà , cho em nó 1 cách nào đó để làm việc sau này hữu dụng . Nếu em nó biết thì đâu phải vào đây cầu cứu .

Hạng D
30/11/10
3.968
56.323
113
Không biết mấy ông thợ sửa xe ngoài lề đường học ở đâu, chứ mấy cái vụ này mấy ổng hơi bị rành. :D:D

Hạng B2
10/11/13
120
20
18
@ bác lazer212 : giúp cho em nó làm phước mà , cho em nó 1 cách nào đó để làm việc sau này hữu dụng . Nếu em nó biết thì đâu phải vào đây cầu cứu .
Hihi thks bác đã quan tâm cuối cùng e cũng mò đc nhưng lúc chỉnh e sợ bị j thôi hihi.e mà biết hết chắc e khỏe rồi.đam mê ô tô e mới học ngành này nhưng k ngờ học về máy e lại thích hơn là ngó xe này giá bnhiu hay công nghệ ntn

Hạng B2
10/11/13
120
20
18
Không biết mấy ông thợ sửa xe ngoài lề đường học ở đâu, chứ mấy cái vụ này mấy ổng hơi bị rành. :D:D
Dạ mấy bác thợ đó chắc cũng qua đào tạo hết rồi hay sao e k biết.e chỉ biết làm nhiều sửa nhiều mình có kinh nghiệm mà khổ nổi e học ở trường thì lớp đông nên chưa hiểu nhiu như mấy bác đó.trường e có mở lớp nghề 3/7 mà k biết nên học k nữa:(:(:(:(

Hạng C
29/3/10
847
487
63
@ minhnhan0612 : hoan hô bác đã tự tìm được lời giải đáp .
Bác cho ae biết xem cách của bác có đúng kg và có hay hơn cách ae đã biết để cùng nhau học hỏi .
Việc học thêm hay kg thì chắc chắn là bác phãi học thêm nếu bác muốn đi sâu vào ngành nhề này . Có điếu nên học ở đâu mà thôi . Có cơ hội thì bác nên trau dồi cho thật vững chắc về lý thuyết ( sau này khó khăn lắm ) còn kinh nghiệm thì suốt đời từ từ mà lượm lặt .
Song song với lý thuyết cách tốt nhất bác nên tìm 1 garage để học việc và cũng chỉ ở đó mới có kinh nghiệm cho bác lượm lặt đồng thời trau dồi tay nghề .
chúc may mắnvaà thành công .

Hạng B2
10/11/13
120
20
18
Bác cho ae biết xem cách của bác có đúng kg và có hay hơn cách ae đã biết để cùng nhau học hỏi .
Việc học thêm hay kg thì chắc chắn là bác phãi học thêm nếu bác muốn đi sâu vào ngành nhề này . Có điếu nên học ở đâu mà thôi . Có cơ hội thì bác nên trau dồi cho thật vững chắc về lý thuyết ( sau này khó khăn lắm ) còn kinh nghiệm thì suốt đời từ từ mà lượm lặt .
Song song với lý thuyết cách tốt nhất bác nên tìm 1 garage để học việc và cũng chỉ ở đó mới có kinh nghiệm cho bác lượm lặt đồng thời trau dồi tay nghề .
dạ e nới vít đe chỗ vít lửa ra rồi e chỉnh khe hở giữa 2 vít lửa tối đa la 0.4mm xong e siêt lại rồi tìm điểm chớm mở vít lửa rồi cân tiếp bác ạ đúng k bác.e sẽ kiếm một garage nào để học hỏi thêm vs lại e chắc học thêm bằn 3/7 của trường cao thắng heheh làm nhiều chắc mới hiểu nhiều hết đc chứ cứ học theo tkb thì k đc j nhiều wa cám ơn bác ạ chắc bác cũng làm bên kỹ thuật pk ạ có cách nfo khác bác chỉ e vs:3dup::3dup:

Hạng B2
10/11/13
120
20
18
dạ e nới vít đe chỗ vít lửa ra rồi e chỉnh khe hở giữa 2 vít lửa tối đa la 0.4mm xong e siêt lại rồi tìm điểm chớm mở vít lửa rồi cân tiếp bác ạ đúng k bác.e sẽ kiếm một garage nào để học hỏi thêm vs lại e chắc học thêm bằn 3/7 của trường cao thắng heheh làm nhiều chắc mới hiểu nhiều hết đc chứ cứ học theo tkb thì k đc j nhiều wa cám ơn bác ạ chắc bác cũng làm bên kỹ thuật pk ạ có cách nfo khác bác chỉ e vs:3dup::3dup: