Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
chào các bác!e vừa mới mua xe xong,e đả chứng hợp đồng mua bán,e đang suy nghỉ nếu e kg đi sang tên,sau này e đi sang tên thì bị bên công an phạt bao nhieu tiền ah?nếu mình chứng hợp đồng rồi thì trong vòng bao nhiêu ngày minh phãi tiến hành sang tên ah?nếu e giử hợp đồng mua bán trong thời gian e đi khi bị công an kiễm tra có rắc rối kg ah?nếu bị phạt thi bao nhiêu ah?Mong các bác giúp đở,thanks các bác.

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Chào bác, năm 2014 em vừa sang tên nên có vài điều giúp bác.
1/ Nếu đã làm hợp đồng mua bán rồi, thì bác phải sang tên trong 30 ngày ( em nhớ vậy nếu không lầm )
2/ Nếu không sang tên, CSGT cũng không có quyền phạt xe bác vì lỗi không chính chủ này, nhưng bị phạt trễ hạn sang tên khi đi đăng ký lại.
3/ Cứ sang hẳn tên mình (mình, vợ, anh em gì cũng được, miễn là "phe" mình) cho dễ xử lý sau này, có mua bán cho tặng cũng dễ, khỏi phải tìm người chủ cũ nữa, lúc đó không biết có tìm được chủ cũ nữa không kìa.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Mấy năm trước thì lệ phí trước bạ sang tên là 10% giá trị xe bởi vậy thiên hạ trốn không sang tên. Giờ chỉ còn 2% thì sang luôn cho khỏe bác chủ ơi, trong vòng 30 ngày kể từ ngày trong hợp đồng mua bán.

• Like
Reactions: long265
Hạng C
19/4/13
579
634
93
chào các bác!e vừa mới mua xe xong,e đả chứng hợp đồng mua bán,e đang suy nghỉ nếu e kg đi sang tên,sau này e đi sang tên thì bị bên công an phạt bao nhieu tiền ah?nếu mình chứng hợp đồng rồi thì trong vòng bao nhiêu ngày minh phãi tiến hành sang tên ah?nếu e giử hợp đồng mua bán trong thời gian e đi khi bị công an kiễm tra có rắc rối kg ah?nếu bị phạt thi bao nhiêu ah?Mong các bác giúp đở,thanks các bác.
Sau 30 ngày, kể từ ngày bác chứng hợp đồng mua bán, nếu không sang tên chính chủ sẽ bị phạt 1,5 triệu do sang tên chậm. Xe công ty sẽ bị phạt 3 triệu.(khi đi sang tên mới phạt)

• Like
Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
Bác mà k bít thủ tục sang tên thì alo em, em đi làm cho bác ạ.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Cực kỳ đơn giản nhé, có 1 tí lộn xộn.
Là vầy, ghé chi cục thuế đóng thuế trước bạ (khai giá thấp thôi để áp bằng giá nhà nước, cực đơn giản), xong lên 282 nơ trang long hoặc điểm đăng ký khu vực quản lý quận mình (có nghĩa 2 điểm làm được), việc đăng ký này có lộn xộn nè, bác xem tổng thể xe mình chuẩn zin 100% thì khỏi lo gì hết, nếu có 1 điểm gì đó khác zin xxx sẽ làm khó nha, vậy nên kẹp 2 xị là êm (lộn xộn chỗ này)

Hạng D
11/6/14
2.410
12.183
113
Cực kỳ đơn giản nhé, có 1 tí lộn xộn.
Là vầy, ghé chi cục thuế đóng thuế trước bạ (khai giá thấp thôi để áp bằng giá nhà nước, cực đơn giản), xong lên 282 nơ trang long hoặc điểm đăng ký khu vực quản lý quận mình (có nghĩa 2 điểm làm được), việc đăng ký này có lộn xộn nè, bác xem tổng thể xe mình chuẩn zin 100% thì khỏi lo gì hết, nếu có 1 điểm gì đó khác zin xxx sẽ làm khó nha, vậy nên kẹp 2 xị là êm (lộn xộn chỗ này)
Làm sao biết giá nhà nước bao nhiêu mà khai thế bác

• Like
- Nếu không đi sang tên thì HĐMB trể quá 30 ngày trở lên thì phạt 1.5 triệu !!!
- Có HĐMB rồi thì trong 30 ngày phải sang tên để khỏi bị phạt 1.5 triệu !!!
- CSGT đứng đường không có quyền kiểm tra và phạt bác lỗi không chính chủ !!

P/S : Bác vào TOPIC của em để tìm hiểu thêm !