Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
E sử dụng máy Sony 7.2pixels. Tất cả các hình đều hiển thị tốt trong máy chụp khi kiểm tra lại, nhưng khi rút thẻ đưa vào máy tính là báo lỗi hết? Trong 100tấm chỉ xem được một hai tấm hiển thị rõ được. Vậy là sao vậy các bác? Vì không thể post lên khi hình đã bị lỗi. Chẳng lẽ đầu đọc thẻ chất lượng kém? Các bác chỉ giúp e với nhé! Thank you very much.

Hạng B2
19/5/08
160
0
16
RE: E Nhở Các Bác Chỉ Giùm Ạ!

90% là thẻ nhớ có vấn đề bác ạ, vì em đã loại trừ khả năng máy chụp và đầu đọc thẻ, do vẫn có những tấm hiển thị rõ, bác đổi thẻ nhớ khác nhé.
Ko biết post ở đây có vi phạm ko, có gì mod bỏ qua cho em nha.

Hạng C
15/1/08
715
9
18
16
California

em không hiểu rõ trường hợp của bác, nhưng theo em nghĩ thì bác post nhầm chuồng:D

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113

em không hiểu rõ trường hợp của bác, nhưng theo em nghĩ thì bác post nhầm chuồng
Xin lỗi tất cả các bác. Nếu nhầm chuồng thì dời giùm e với, e không cố ý.

Hạng C
26/6/07
667
10
18

Bác nên lấy tay chùi lại cái thẻ cái, rồi thử đút thẻ vào máy tính xem thế nào, Điện thoại của em cũng thỉnh thoảng bị và em làm thế thì ổn.

Tập Lái
14/9/08
23
0
0

Mình nghĩ có nhầm chút cũng chẳng sao ! Ráng có hình đẹp chụp vợ 2 post lên cho AE OS xem cũng tốt chứ !
Góp ý thêm với bác : mươn một cái thẻ khác (đang dùng tốt để thử vào máy của mình, nếu hình vẫn xấu là có vấn đề về máy hoặc đường dẫn tính hiệu ( các tiếp điểm đầu đọc thẻ) . Nếu vẫn tốt là chắc cú do thẻ hỏng, lúc đó hẵn thay thẻ .Tương tự ta cũng có thể dùng thẻ của mình thử vào máy tính khác để kiểm tra .
Trích đoạn: hoadat

em không hiểu rõ trường hợp của bác, nhưng theo em nghĩ thì bác post nhầm chuồng
Xin lỗi tất cả các bác. Nếu nhầm chuồng thì dời giùm e với, e không cố ý.

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Đối với máy chụp Sony (made in Japan) thì thường báo lỗi không nhận hình hay hình bị biến dạng khi mình rút thẻ ra và load hình trong thẻ = đầu đọc thẻ nhớ. (Đây hông phải do lỗi của thẻ nhớ hay card readers).
Pác hoa đất có thể làm theo cách sau để up hình lên máy tính :

Pác cho kết nối DSC trực tiếp với máy tính (thông qua docker set, hay DSC usb với máy tính - thẻ vẫn nằm yên trong DSC) rồi copy hình qua máy tính. Cách này hơi bất tiện nhưng bù lại sẽ hông bị hư hình hay xáo trộn hình trong thẻ nhớ.

Em đã từng bị như pác chủ bài nên biết vậy. Biết đâu các pác có cách nào đóa tốt hơn :)

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113

Ha ha cám ơn bác BMloveyou đã hiểu ý của e. Nhưng cái DSC, thông qua docker set, DSC usb. Là gì e không biết? Giúp e cho trọn nhé bác! E hơi dốt về VT lắm!

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Docker là một cái 'trạm' (hộp) nho nhỏ có sẵn các kết nối bao gồm ngõ ra hình, tiếng - AV . Ngõ vào, ra usb hay cỗng firewire, ngõ vào để sạc pin v.v...

thường thì DSC Sony có kèm theo 1 cái docker, nhưng mấy mẫu DSC made in China sau này gọn lắm: hông có kèm theo [:-]. Nhưng chắc chắn máy nào cũng có thể kết nối trực tiếp với computer (bằng 1 cộng dây cáp usb (mini usb hay usb thông thường) để tải hình hết.

Cách tốt nhất để khắc phục vấn đề 'hư' hình của DSC em vẫn khuyên pác nên dùng dây cáp nối DSC với computer (Windows XP trở lên tự nhận hết) rồi lấy hình tốt hơn. Chúc pác thành công!

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em không dùng sony, nhưng hình như mọi máy chụp KTS sau này đều có kèm dây kết nối máy với PC qua cổng USB, vì vậy em toàn dùng dây này, chứ cứ rút ra đút vào cái thẻ thì oải lắm, dễ hư thẻ. Cứ để nguyên trong máy, cần đem đi rửa hình thì chép ra thẻ nhớ USB, đem ra tiệm rửa xong về format lại thẻ nhớ để phòng virus, máy ngoài tiệm rửa hình virus nhiều lắm.