Hạng B1
2/6/07
74
0
0
E xin lạc đề tí nhé.

E định đầu tư 1 e đầu kéo container (ngân sách dưới 1 tỉ) bao gồm cả rơmooc, sử dụng cho nhu cầu của bản thân doanh nghiệp e và doanh nghiệp khác cùng địa điểm. Tính ra thì ít nhất mỗi ngày e cũng chạy được 1 chuyến, chạy Bắc Ninh - Hải Phòng, Vĩnh Phúc - Hải phòng thôi ợ.

Các bác có kinh nghiệm bỏ chút thời gian tư vấn zùm e với.

Thank các bác nhé, e để sẵn lô vodka dành các bác rồi ợ!:)

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
RE: E ở HN! Đang chuẩn bị đầu tư 1 e đầu kéo container, Các bác tư vấn zùm e với

Chào Rồng...đất! Tại sao bạn khg làm một con mõm chó 03 or 04 cho hoành tráng. tui o tp HCM nên kg biết đường xá ngoài đó rộng rãi hay kg, còn kg thì lựa chọn đầu bằng Mỹ, huyndai 95,97. Cách nay 3 tháng tui vừa lấy 3 con Huyndai + 2 mooc sàn + 1 xương = 1,95 tỉ.
Chắc phải ra bắc để uông vodka cùng Bác quá,( nhưng phải goocbachov nhé, hay là hai dê húc cũng được):)

Hạng B1
2/6/07
74
0
0
RE: E ở HN! Đang chuẩn bị đầu tư 1 e đầu kéo container, Các bác tư vấn zùm e với

Cảm ơn bác tonda, e thì sử dụng cho mục đích của công ty thôi, và phục vụ công ty ông bạn nằm cùng địa điểm, nói chung là cố gắng mỗi ngày chạy được khoảng 2 chuyến hoặc hơn, cự ly di chuyển khoảng 250 km/chuyến. E thì chưa có kinh nghiệm lắm về lĩnh vực này, vì trước nay chỉ đi thuê thôi. Hoành tráng quá thì e cũng kô dám vì đây là vụ đầu tiên nên cũng muốn thận trọng kô rồi lại lãng phí, nếu được thì bác quyên góp cho e ít kinh nghiệm với, (chọn xe hợp lý, chi phí hợp lý) để e triển khai với nhé, mong các bác khác có kinh nghiệm gì thì cũng khuyên bảo e với, về phần vodka thì e kô dám tiếc đâu ạ, các bác cứ vô tư đi, thích bò húc, dê húc hay cua húc gì cũng được, hihi:D

Tập Lái
17/4/08
2
0
0

Em đang có lô đầu kéo Mỹ 2nd hand model 2004, loại mõn chó (số lượng lớn). Xe hiện ở Hải Phòng, chi tiết bác phone cho em nhé. 0912-100-228, em là Việt.

Hạng C
18/3/07
559
0
16

nếu bác chỉ chạy container và hàng không nặng quá 25 tân thì nên mua xe và mooc TQ mới 100% mà chạy như vậy hợp lý hơn vì bác mua đầu kếo mỹ , hàn thì bác chỉ mua được xe cũ hơn 5 năm so với xe TQ , với số tiền bác mua xe TQ là ngang nhau xe mỹ hàn già hơn 5 tuổi bác ạ. trong khi đó xe TQ chạy 5 năm thì cũng chưa có gì hỏng hóc lớn , còn xe Mỹ hàn mà 10 năm chạy rồi thì không biết như thế nào? đồ thay thế của TQ cũng rẻ hơn . xe TQ an chỉ 27-30 lít đầu 100 km thôi với xe mới , còn xe mỹ thì nhiều hơn.

Hạng B1
2/6/07
74
0
0

Bác toanna cho e hỏi là xe TQ thì hãng nào chạy là ổn ạh, xe FAW có được kô? VINAXUKI có loại xe nào thích hợp kô bác nhỉ, chất lượng ổn kô ạ

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: dragongiang2003

Bác toanna cho e hỏi là xe TQ thì hãng nào chạy là ổn ạh, xe FAW có được kô? VINAXUKI có loại xe nào thích hợp kô bác nhỉ, chất lượng ổn kô ạ
Xe gì chứ đừng vinaxuki bác ơi.

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0

Vinaxuki cũng chưa có loại đó để các pác mua đâu. mới đến 7 tấn thôi. Em thấy Faw được đấy hoặc dongfeng (Mình hay đọc là đông phong) cũng được.

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức

Xe VT nặng thì chú ý nhất là tính an toàn cao,độ tin cậy, khg trở chứng bất ngờ, còn chuyện nhiên liệu thì là hàng thứ yếu (nhưng ảnh hưởng lớn đến lợi nhuận :D:D:D) Đùa vậy thôi chứ ai nghĩ mua bảo hiểm có lời.
Như vậy theo tui nghĩ ban nên mua Huyndai, cân đối dược các yếu tố trên.

Hạng C
18/3/07
559
0
16

em có nhiều người bạn làm về vận tải xe container , họ rút ra kinh nghiệm là nếu xe chở nặng không quá 25 tấn thì dùng xe TQ FAW hoạc Dong Phong đều được , còn xe trở trên 25 tấn nên dùng đầu mỹ hoặc Hàn Quốc còn nếu để trở những loại hàng hóa đắt tiền thì dùng đầu nhật. còn lại thì em không rõ lắm vì em không có xe đầu kéo, các bác cứ nghiên cứ thêm nhé còn bác dragon gì ơi theo em bác mua đầu TQ đi.