Tập Lái
5/4/19
5
1
3
40
E chào các cụ ạ.
Chả là e định rước e ecosport đời 2016.2017 . Ít tiền thích gầm cao ạ.:)) e đang phân vân .
Ecosport có gây cảm giác say xe không ạ.?

E nghe đồn ecosport lỗi hệ thống treo. Góc nghiêng lớn + xe cao chồng chềnh -> gây cảm giác say hơn xe khác. Nhà e toàn ng say xe nên thông số này rất quan trọng. Cụ nào trải nghiệm rồi confirm giúp e với ạ.
Many Thanks các cụ ạ!

Attachments

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Em đi xe 2014-2016 ngồi sau mấy lần đều bị cụ ạ,bản mới 2017 thì em chưa ngồi.

Tập Lái
5/4/19
5
1
3
40
Em đi xe 2014-2016 ngồi sau mấy lần đều bị cụ ạ,bản mới 2017 thì em chưa ngồi.
Cám ơn cụ đã chia sẻ. E đang fai nghiêm túc cân nhắc lại đây ạ. Vì ít đạn có khoảng 500 ?mà muốn mua gầm cao đời ko quá sâu nên khó quá ạ.

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
E chào các cụ ạ.
Chả là e định rước e ecosport đời 2016.2017 . Ít tiền thích gầm cao ạ.:)) e đang phân vân .View attachment 1886576
E nghe đồn ecosport lỗi hệ thống treo. Góc nghiêng lớn + xe cao chồng chềnh -> gây cảm giác say hơn xe khác. Nhà e toàn ng say xe nên thông số này rất quan trọng. Cụ nào trải nghiệm rồi confirm giúp e với ạ.
Many Thanks các cụ ạ!
Em xác nhận là hơi chòng chành khi đi bò qua đường mấp mô, nhưng đi nhanh rất đằm xe. Lỗi hệ thống treo hay ko thì em ko bit, có thể do xe cao, gầm khá cao nhưng chiều dài lại hơi ngắn.. e ko hỉu về thiết kế lắm nên chịu.
E đang đi Eco đời cuối 2016.

Tập Lái
5/4/19
5
1
3
40
Em xác nhận là hơi chòng chành khi đi bò qua đường mấp mô, nhưng đi nhanh rất đằm xe. Lỗi hệ thống treo hay ko thì em ko bit, có thể do xe cao, gầm khá cao nhưng chiều dài lại hơi ngắn.. e ko hỉu về thiết kế lắm nên chịu.
E đang đi Eco đời cuối 2016.
Thanks bác chia sẻ.
E hỏi thêm chút ạ.
Mọi ng đi trên xe có ai kêu ca xe có cảm giác say hơn các xe khác ko ạ?
Hay bình thường ạ.
Many thanks.
Trân trọng!

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Thanks bác chia sẻ.
E hỏi thêm chút ạ.
Mọi ng đi trên xe có ai kêu ca xe có cảm giác say hơn các xe khác ko ạ?
Hay bình thường ạ.
Many thanks.
Trân trọng!
Nhà em ko ai say xe nên cũng ko bit bác ạ. Em nghĩ chắc ăn thì bác nên ra showroom lái thử, rủ thêm 1 người nhờ lái rồi bác chui ra ghế sau ngồi xem sao.
Chọn đường xấu mà thử, rồi ra PVĐ hay MCT thử đạp lên 80. Xong đi xún VVK (hướng Q1 về QL1) đoạn qua Q5 có 1 đoạn đường nó cong cong lượn lượn trái phải liên tục, đạp 50 60 ôm thử là bit cảm giác cái xe liền hà

Tập Lái
5/4/19
5
1
3
40
Nhà em ko ai say xe nên cũng ko bit bác ạ. Em nghĩ chắc ăn thì bác nên ra showroom lái thử, rủ thêm 1 người nhờ lái rồi bác chui ra ghế sau ngồi xem sao.
Chọn đường xấu mà thử, rồi ra PVĐ hay MCT thử đạp lên 80. Xong đi xún VVK (hướng Q1 về QL1) đoạn qua Q5 có 1 đoạn đường nó cong cong lượn lượn trái phải liên tục, đạp 50 60 ôm thử là bit cảm giác cái xe liền hà
Cám ơn bác!
để e sẽ cố thử ạ.
hôm trc qua mấy chỗ thì chỉ dc đi cung đường ngắn theo lịch trình của họ thôi ạ.
Many thanks bác nhé!