Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Sự việc là như vầy hôm Chủ Nhật 03/3/2013 em đi Nha Trang trên đường về SG em đi tuyến đường Biển ra sân bay Cam Ranh em đi tới đoạn Bãi Dài thì gặp Đoàn hộ tống chở VIP vào san bay Cam Ranh, do đoạn đường lúc này vắng em không chú ý kiến hậu và trong xe lúc đó mở nhạc hơi to nên em không nghe tiếng còi hụ nên đến khi xe xxx dẫn đường chạy sát vào xe em thì em mới hay và vội vàng giảm tốc độ đánh lái vào lề bên phải để cho Đoàn vượt qua, sau khi Đoàn xe vượt qua thì có 1 xe xxx đi sau cùng có 1 anh xxx nhoài người ra khỏi cửa và dung gậy đập vào kính hậu trái của em làm em phải dừng lại kiểm tra thì kính hậu bị vở hoàn toàn. Trên đường về SG em phải sử dụng kính hậu trong xe và nhờ ngưới nhà canh chừng xe vượt trái vì khi gần qua mặt xe em em không quan sát được rất nguy hiểm nên trên đường về em toàn chạy 50 -> 60km/g nên gây nhiều bực tức cho các Bác khác nhưng khi qua mặt em các Bác đều nhìn em thông cảm.
Em có ghi lại số xe của Đoàn xxx về nhà kể lại câu chuyện thì bạn bè và người thân nói xxx làm như vậy là sai ( không có quyền đập phá tài sản của dân, nếu cần thì lập BB cản trở GT của Đoàn hoặc phạt chứ khôngđược phá tài sản của dân ).
Hôm nay em post bài lên để các Bác bình luận để em rút kinh nghiệm ạ.
Thanks các Bác
Bổ sung:
Bác nào đào mộ thớt của em, em đã cho vào dĩ vảng rồi. Nổi đau là thiếu quan sát nên mới bị như vậy. Lõi tại em hết nên đã rút kinh nghiệm thớt đã lâu xin các Bác đừng bình luận, trong đời ai cũng 1 lần vấp phải quan trọng là có sửa chữa hay không? Thời điểm đó em mới vào sinh hoạt OS và mới cầm lái nên còn yếu tay nghề lắm các Bác. Thanks các Bác​

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
1/6/12
1.090
98
48
thế là bác có lỗi là đúng rồi,còn việc đập vỡ kính chiếu hậu thì a e nào trong nghề cho cái cm đi ợ

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
Mình không cho rằng CSGT làm vậy là đúng, nhưng chạy xe mở nhạc + không quan sát kiếng hậu cũng không phải là điều đúng luôn :)

Tập Lái
14/12/10
22
104
43
Thôi đành chịu bác ơi!trước đây em cũng bị một lần trên đường XVNT và cũng chưa kịp tránh thì bị xxx đập một gậy móp đít xe.:(

Hạng B1
1/3/10
52
8
8
Trong trường hợp này nếu em là bác thì em cũng ấm ức, nhưng có lẽ ứng xử tốt nhất cho trường hợp này là "ngậm bồ hòn làm ngọt". Cầu cho cái xui kiểu này nó không đến với mình lần sau nữa.

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
fourwheel nói:
Mình không cho rằng CSGT làm vậy là đúng, nhưng chạy xe mở nhạc + không quan sát kiếng hậu cũng không phải là điều đúng luôn :)
.

e cũng nghĩ vậy.
a tài xế cty e cũng 1 lần ko kịp nhường đường bị đập kch, nhưng may ko bể :D

Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
Gặp xe ưu tiên thì nhường đường cho chắc ăn. Em nhớ mấy năm trước có 1 trường hợp giống như bác đăng trên này nè. kết quả hơi khác trường hợp của bác xíu, hình như bác ấy bị xxx cầm hết giấy tờ dọt mất tiêu luôn, không BB không phạt phẹt gì hết., lên đây khóc lóc kể lễ quá trời.

Hạng B2
24/6/08
157
15
18
53
Bác chủ này chạy xe kiểu gì mà xxx hú còi ưu tiên mà bác cũng không biết thì potay bác, cho dù có mở nhạc to mà bác có quan sát kính hậu thì bác cũng phải biết chứ. Bác bị đập vỡ kính cũng còn may, chứ không bác có thể bị phạt vì lỗi không nhường đường xe ưu tiên, có khi còn rách việc hơn.

Phần XXX huỷ hoại tài sản công dân như vậy cũng sai nốt.

• Like
Reactions: Titanium Blue