Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/10/06
160
4
16
RE: Em cần bán gấp xe Escape giá 19.5K

Em hoàn toàn đồng ý với bác CK_SG ở mọi điểm (bác có đồng mình rồi nhá :)). Bác nào muốn biết thêm thông tin mời vào Mục Ford bên OF cũng có một chủ xe khóc hù hụ vì Escape. Theo em Escape dịch ra tiếng Việt là "đi trốn", tức thấy nó là bỏ chạy mất dép đó. Em có người bạn năm rồi mua Esc 3.0 2002 màu vỏ dưa giá 29K, năm nay chịu hết nổi muốn bán lái trả 15K các bác có tin nổi không. Tất nhiên không phải Esc liên doanh nào cũng hư hỏng liên tục, nhưng tỉ lệ hư hỏng của dòng xe này quá cao không chấp nhận được.
Việc bác CK_SG post bài trong thread bán xe của người khác đúng là gây mích lòng thiệt [:eek:]. Tuy nhiên ai cự cãi mặc ai, người nào có ý định rước Esc sẽ cám ơn bác rất nhiều. Bác làm vậy là làm phước đó bác ui!

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: tungrose

Em xin lỗi các bác chứ các bác có thấy ngượng không khi chui vào topic bán xe của người khác khen chê tùm lum, em đảm bảo chắc đến trưa nay là bài này vào bến chắc

Thế thì còn gì là cái topic bán xe của chủ xe mong muốn ban đầu

Sao mình không tạo 1 topic mới trong sub bõx Ford mà cãi nhau thoải mái

Lúc đầu em cũng thấy sao Mod chưa xử lý vấn đề này?
Nhưng sau em nghĩ Mod để như thế là đúng
Vì đây là box tư vấn mua bán xe, đáng lẽ người rao bán phải rao ở bên "CHỢ".... (OS-Mart).

Vì là box "tư vấn mua bán xe" nên các mem có thể tư vấn cho cả người mua nữa, là xe này như thế nào, có nên mua không v..v...
em nói có gì ko phải các bác bỏ qua...

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Cảm ơn bác Adams. Tiện đây em cũng báo cáo các bác xem một bài báo nữa, nói về sự hết thời của những chiếc SUV như Escape. Sắp đến, em nghĩ là không chỉ Escape mà Prado, LX470, X3, X5,... sẽ được bán đổ bán tháo về VN. Loại xấu xí rẻ tiền như Escape có khi mình khéo miệng đi xin Tây nó cũng cho. Về Việt Nam đem bán có khi cũng được chục nghìn đô một chiếc. Vì mấy bác yêu Escape vẫn còn nhiều lắm.

@một_số_bác_hay_chửi_em: Thưa các bác. Em chưa bao giờ nặng lời gì với bác nào. Em chỉ chê cái Escape này quá mắc, quá dở, quá tốn xăng, quá xấu, quá ... hay hỏng! Chứ em chưa chê ai đi Escape, vì bản thân em cũng mang vác cái nợ này 4 năm nay, nên em nỡ nòng nào em chửi các bác còn chưa bán nó đi được? Mong các bác cũng nhẹ lời với em, em cảm ơn ạ!

Tập Lái
1/11/06
18
0
0

TO : bac CK_SG :This gets back to the above point concerning to whom Ford wants to sell the Escape. According to Ford, 52% of Escape drivers are women and the median age is 41. This makes sense because it's a good second car--not so massive that it's intimidating but large enough to carry groceries, sporting equipment or toys for the kids as well as several bags of fertilizer back from Home Depot (nyse: HD - news - people ).

em thấy trích đoạn của Forbes đâu có khẳng định la Escape dành cho giới bình dân đâu bác, chỉ nói là 52% dân chạy Escape la phụ nữ (vì nó không quá to nhưng lại đủ lớn để chở thực phẩm và đồ chơi cho con nít ) và trungniên 41 tuôi thôi. Với lại toàn bộ bài viết này không co vẻ gì la chê Escape hết bác à.

Em đọc và hiểu như thế đấy, nên hình như bài viết này không hổ trợ nhiều cho lập luận của bác. Có gì không đúng mong bác bỏ qua

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Một topic rao bán xe mà có tới hơn 70bài!? đây chắc là Topic trong mục "mua bán xe" ấn tượng nhất 2007 trên OS!:)
Ý kiến riêng em :
1- Theo em thì CÁC BÁC NÊN CHẤM DỨT TOPIC NÀY TẠI ĐÂY! Vì đây là mục bán 1 chiếc xe Escape của bác gì gì đó , thì nếu bác nào ko có ý định mua thì ko nên bình phẩm, bàn tán, chê bai ... về chiếc xe của bác ấy! ĐÓ LÀ QUY ĐỊNH CỦA OS.
2- Nếu các bác có ý định đánh giá, bình phẩm về dòng xe Ford Escape nên mở 1 Topic mới.
3- Người muốn bán xe trên OS : Nên chụp hình chiếc xe cần bán và nói rõ các thông thông số kỷ thuật của chiếc xe đó để người mua được biết cụ thể hơn (tránh tình trạng nêu ra 1 cái chung chung => dẫn đến nhiều người khác ko có ý định mua bán xe cũng nhảy vào ì xèo...) như topic này chẳng hạn.
Vài lời chân thật mong các bác hiểu thêm để OS ngày càng ĐOÀN KẾT-SÁNG TẠO & PHÁT TRIỂN!

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Bác Phantan nói đúng đấy ạ,

Đây đâu phải chổ "Rao bán xe", mà là "Tư vấn mua bán xe". Ai có ý kiến chê bai hay ca ngợi xe gì là chuyện của họ.

Mà bác CK_SG cũng đâu có chê cái xe Escape của chính bác Hungdt muốn bán, Bác í chỉ kể lại cái con xe Escape mà bác í đã SD qua 4 năm như thế nào cho các bác tham khảo thôi mà ... tuy Bác í có nói hơi quá lên 1 tí như .... so sánh Escape còn tệ hơn Zace, Musso,...làm các bác sở hữu xe Escape phật ý thôi ... Lí do gì các bác lại đòi đóng Topic?

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Báo cáo bác ThichMAZ, đúng là ý em thế đấy ạ. Em chỉ định giãi bày hoàn cảnh khổ sở nhục nhã trong 4 năm sử dụng cái Escape mà thôi. Bác nào đã từng đi Escape như em chắc biết cái cảm giác đau sót khi mà đổ xăng 300 nghìn mới qua cái vạch giữa đồng hồ một chút xíu, thế mà chạy trên đường SG nó cứ tụt tụt tụt, tụt tụt tụt, nhìn thấy rõ luôn. Nói chung em các bác tính toán kỹ rồi, đi Escape 3.0 thì cứ 1km hết 2 nghìn đến 2 nghìn rưởi tiền xăng.

Không hiểu Ford nó bán Escape ở Việt Nam thì có được mấy ông bán xăng trợ giá hay không?

Hạng C
28/11/06
865
21.441
93
53

Việc bác CK_SG chia sẽ kinh nghiệm đi xe Escape là tốt và bổ ích và được xem như một nguồn tham khảo cho những ai có ý định mua xe Escape.

Tuy nhiên, việc bác ấy trích dẩn các bài báo nước ngoài rồi " phán " tùm lum, hoàn toàn sai với nội dung bài báo đó là không nên.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

5 năm nay từ khi E ra đời tui chưa thấy ai xui như Bác CK_SG !!! Có lẽ là thiểu số thôi...nếu chưa tính đến yếu tố EXAGGERATION. Thôi bán nó rồi thì thương tiếc gì nữa, kẻo ông khách hàng mua chiếc xe của bác , mang xe đến tận nhà đòi trả lại thì khốn!!!

Tập Lái
23/12/06
46
1
8

Hoan hô bác CK-SG
, theo em thấy thì nên có nhiềi người dũng cảm như bác ấy cho các dòng xe khác. Phải có đối lập mới phát triển, lâu nay anh em ta hình như có 1 bệnh chung là đi xe gì thì khen xe ấy[8D]. Các bác đọc các bài pót trên này cũng sẽ cảm nhận được. Nếu bác CK-SG pót lên khi chưa bán xe thì chắc ít ng phản đối hơn đấy. Bài này theo em nghĩ cũng ít nhiều giúp cho các bác đang đi Escape tự đánh giá lại và có khi lại bổ sung nhiều ý kiến mới ( sau khi bán được xe):D Chúc các bác vui khỏe

Status
Không mở trả lời sau này.