Status
Không mở trả lời sau này.
KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
RE: Em cần bán gấp xe Escape giá 19.5K

Xe toàn vài chục nghìn mà thấy các bác phải sửa suốt vậy . em thấy con Hilux già nhà em chạy cứ phe phé , tuần nào cũng chạy đừong tây bắc mà chẳng mấy khi ốm đau bệnh tật gì .

@ : giờ có thêm lựa chọn đó là Captiva , dao động 32000 thằng mỹ , em thấy em này trước mắt là khá ổn , chưa biết máy móc sau này ra sao .

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Ý kiến của bác CK-SG là trái chiều . Thường thì trước tới nay các bác chưa nghe quen . Nhưng đó là 1 sự đối lập để tạo nên sự hòan thiện & hấp dẫn .
Trước kia , em cũng thấy mê con Ếch lắm . Tuy nhiên chạy 1 lần Xiên Vịt thì ko còn thấy nó đấng yêu nữa .
Em đi 1 đọan lại phải đỗ để đổ xăng - thành ra đỗ vặt . Ếch cũng là 1 dạng cơ bắp của VN tức là : Ăn no vác nặng . Và thêm nữa là ồn , tiếng cầu dội lên nhức đầu lắm .
Em chưa bao giờ có ý định mua Ếch . Cũng may mà mình ko có 40K..:D
CK-SG , tiếp đi bác cho xôm .

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Thêm 1 vấn đề nữa mà Ếch ko phải là sự lựa chọn của em : Nếu cùng khởi hành trên 1 tuyến - con Ếch đỗ giữa đường , còn con iSUZU đã về đến đích .
Xe cộ có 1 tiêu chí đánh giá mà nước ngòai nêu là : Tầm họat động . Của ếch rất ngắn . khỏang 400km. :(

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Em xin cảm ơn các bác đã ủng hộ ý kiến em, làm em cũng thấy vui vì dù là người mới nhưng cũng được forum đón tiếp và chấp nhận.

Thực sự là em không ác ý gì với hãng Ford. Nó có những thương hiệu rất mạnh. Nhưng riêng dòng Escape trong điều kiện Việt Nam thì không thể chấp nhận nổi. Có thể ở Mỹ đường xá tốt, thì nó cũng không tốn xăng nhiều, như ở VN chạy đường trường thì nó cũng chỉ uống chừng 12-14 lít/100km thôi, và khí hậu ở Mỹ lạnh hơn, nên máy lạnh của nó đáp ứng được cho 4 thằng Tây mỗi thằng 100 kg. Chứ ở VN thì em nói thẳng là chạy Escape là 1 cực hình. Máy lạnh tệ hại, xăng quá tốn, động cơ qúa ồn, cách âm quá kém.

Ford đang thua lỗ cũng là điều dễ hiểu, vì họ làm ăn chẳng nghĩ gì đến khách hàng. Chiếc Camry của Toyota là điển hình của việc chiều chuộng khách hàng. Ngồi vào trong xe là thấy sự thoải mái, tuy nó chưa được sang trọng cho lắm, nhưng với mức giá như nó, thì cũng không hy vọng gì được hơn nữa! BMW hay Mercedes đều là những xe có phong cách rõ rệt. Em cực thích Mercedes và chắc chắn sẽ mua nó khi em 50 tuổi. Xe Hàn Quốc thì rẻ. Còn các xe của Ford vừa xấu xí, tốn xăng, chi phí cao, lại chẳng có phong cách gì cả.

Chết là phải!

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39

Làm một vote bầu chọn đi ạ(cho khách quan)- riêng em ủng hộ bác CK_SG :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/12/06
289
1
0
53
vùng sâu vùng xa

Em đang chạy con Kia Carnival & cũng kô biết nhiều về ếch ...Nhưng có lẽ bác CK_SG nói đúng >>>Em ủng hộ bác

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

Tớ cũng ủng hộ CK-SG. Tớ chỉ ghét nhất các Sales của hãng này vào 4R chê bai xe hãng khác.
Còn bác là người sử dụng, kinh nghiệm phải trả bằng "xương máu", rất đáng quý để cho các Member khác cân nhắc, còn đúng sai người đọc phải tự lọc thôi.
Cái gì cũng phải có phản biện chứ.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113

Em tính mua 1 con xe cho Cty em (mua để thằng bạn chạy ngoại giao) nó thì thích Escape nên một mực đòi mua, em thì thì không thích dòng xe Mỹ, em quan tâm thread này ngay từ đầu và ấn tượng sự hăng hái của bác CK_SG, thông thường một vài ý kiến khen chê và bị chửi và nick đó rút... tuy nhiên bác này hăng hái chỉ ra những điểm dở của chú Ếch này nên cũng là một điểm cần cổ vũ, không ai nói chính xác 100% nhưng đây là forum nên cái ta cần là thông tin nhiều chiều, là để tham khảo cũng giống như các bác trước khi mua cái tivi, cẩn thận hỏi người này người kia nhưng quyết định mua loại nào là chính mình mà!
Bác gì đó nói em đồng ý, đây là box Tư vấn mua bán xe nên việc thông tin nhiều chiều như vậy cũng chẳng sai gì cả! Nhiều thông tin thì dễ đánh giá so sánh và tốt hơn cho người cần mua.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Có một vấn đề ở đây là làm sao đưa ra thông tin một cách chính xác và khách quan để "tư vấn mua bán" như tiêu chí của Box.

Em nghĩ có một số thành viên đang dùng ESC sẽ rất buồn lòng khi có người sổ toẹt ra là vợ 2 của họ là "con nghiện", "bệnh tật". Nếu như bác gì đầu tiên không đăng vào mục "Tư vấn mua bán xe" mà vào mục "OS Mart" thì hợp lý hơn và các bài bàn tán sau này chắc bị xoá theo nội quy box rồi vì nhảy vào khen chê trong box đó là không phù hợp.

Hoặc như bác CK_SG chỉ đơn giản đưa ra các thông số phân tích như:
- giá mua ban đầu- giá bán sau 4 năm
- chi phí tu sửa hàng năm (nếu tốt thì nói có sách mách có chứng, cho cái bill-book ghi chép của bác post lên)
- mức tiêu hao nhiên liệu
- các vấn đề hay gặp khi sử dụng ESC
... và bớt các nhận định có vẻ quá "nóng"
rồi kết luận: "theo tôi thì nên/không nên mua ESC" thì chắc không gây tranh cãi nhiều, và các phân tích của bác sẽ trở nên đáng trân trọng hơn đối với các bác khác.

Còn bác nào muốn mua thì cứ xem các thông tin khách quan đó, phải tự xem xét, cân nhắc rồi chịu trách nhiệm về "hạnh phúc" của mình khi cưới vợ 2 chứ. Đối với một số bác thì chi thêm 40% tiền quà để lấy vợ xinh nhưng đỏng đảnh như ESC hay Carnival cũng là bình thường mà :)

Vài dòng cùng các bác,

Lời nói không mất tiền mua........"talk free-hug charged!!!":D:D:D

Hạng D

Em cũng thấy topic này khá "hot", ko nên đóng topic này làm gì.
Đơn giản đây là "Diễn Đàn Chính >> [II. Góc Bình Luận] >> Tư vấn mua bán xe >> RE: Em cần bán gấp xe Escape giá 19.5K"
Chính chủ nhân topic đã đăng sai chỗ rồi, tóm lại là bây giờ bác Admin chuyển topic này wa box Ford, còn bác bán xe vào OS Mart đăng tin bán đúng quy định. Vui vẻ cả nhà :D

Status
Không mở trả lời sau này.