Hạng C
25/2/07
640
3.884
93
An Giang
Tình hình chiếc GL550 của em mới vừa thay bộ vỏ Pirelli P Zero đc khoảng 5 tháng thì em phát hiện 1 số vấn đề sau nên cần các bác tư vấn ạh.Về vỏ và hệ thống lái của xe em luôn
1.Vô lăng và gầm xe rung như massage khi đi với tốc độ từ 100km/h trở lên cảm giác rất sợ như bánh xe muốn văng ra ngoài ạh.Hixxx...
2.Vỏ xe ồn ngồi trong xe cảm giác khó chịu.Ăn vỏ kinh khủng em mới thay đc gần 5 tháng chạy không đc bao nhiu mà bữa nay nhìn vỏ vừa cũ vừa mòn buồn thiệt...Thêm cái nữa bữa thứ 6 em đi sân bay bị cái gì nó chém tét luôn cái vỏ sau bên tài rồi.giờ ko vá đc nữa.
3.Vỏ chịu nhiệt kém mau xuống 4 cái mà bị nứt hết 2 cái rồi.Không biết có phải em mua nhầm vỏ dỏm không nữa...Nghe giới thiệu hay lắm mua 4 cái vỏ hơn 50 triệu chạy còn thua vỏ thái lan của con yaris ghẻ nhà em nữa...Buồn nhiều tập luôn.
Mấy bác cho em hỏi giờ em phải yêu cầu kiểm tra gì để khắc phục lỗi vô lăng và gầm xe bị rung khi chạy tốc độ cao chứ em thấy khó chịu quá.Với lại chiếc xe của em giờ phải mua vỏ gì để không bị những vấn đề như trên nữa ạh????Chân thành cảm ơn những lời tư vấn quý báu của các bác.Giờ buồn quá mấy bác ạh...

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Bác xem trên vỏ xem tuần sản xuất của 4 cái vỏ như thế nào ?
Ví dụ : 1614 tức là tuần thứ 16 của năm 2015
0215 tức là sản xuất vào tuần thứ 2 của năm 2015

Hạng B2
12/11/07
255
68
28
Vô lăng và gầm rung thì có thể do vỏ mòn k đều, hoặc vỏ bị phù, thậm chí ngồi sau sẽ thấy xe lắc ngang nếu vỏ sau cũng k đều, trước xe e cũng bị tình trạng tương tự, thay vỏ, cân chỉnh lại thước lái là ok.