Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
theo miu, không nên lấy xe mình (xe xịn hay không đều xót như nhau) để đi tập. Sao bạn không nhờ thầy dạy lái xe, có xe của thầy (trong xe có thắng phụ). chỉ cần 1 vài buổi, thầy chỉ cho vài chiêu, thực hành ngay tại hiện trường là khỏe nhất. Miu trước đây học với giá 150.000/h, rất hiệu quả, mà lại không sợ chuyện gì xảy ra. nếu bạn cần, miu xin cung cấp số điện thoại của thầy.

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
miumiusg nói:
theo miu, không nên lấy xe mình (xe xịn hay không đều xót như nhau) để đi tập. Sao bạn không nhờ thầy dạy lái xe, có xe của thầy (trong xe có thắng phụ). chỉ cần 1 vài buổi, thầy chỉ cho vài chiêu, thực hành ngay tại hiện trường là khỏe nhất. Miu trước đây học với giá 150.000/h, rất hiệu quả, mà lại không sợ chuyện gì xảy ra. nếu bạn cần, miu xin cung cấp số điện thoại của thầy.

Có xe rồi còn thuê thầy chi cho tốn kém vậy bác, có mối nào bác giới thiệu cho em nha, em xung phong hướng dẫn căn bản và làm chân phụ kéo thắng tay khi cần, em lấy công bằng chầu cafe ở quán Góc Phố thôi.

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
trong bối cảnh chưa có "mối' nào, hay là ta cứ đãi nhau chầu caphê trước, tính chuyện làm ăn lâu dài cũng được??? Miu là người mới, lái xe thì tập tọe, "chồng 2" thì nhỏ xíu, nhưng rất thích được thỉnh giáo các anh chị em.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
miumiusg nói:
trong bối cảnh chưa có "mối' nào, hay là ta cứ đãi nhau chầu caphê trước, tính chuyện làm ăn lâu dài cũng được??? Miu là người mới, lái xe thì tập tọe, "chồng 2" thì nhỏ xíu, nhưng rất thích được thỉnh giáo các anh chị em.

Vào gần tới Hồ Trị An, dốc mà còn quanh co nữa, tập thế nó mới có "cảm giác mạnh" Miu ơi. Hồi mình tập lái bằng Jeep Vùng vịnh, thầy dẫn vào đây tập khoái lắm.

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
úi, nghe thấy đã, nhưng mà Miu là loại nhát thỏ đế. Dám chạy xe là mừng húm rồi, chưa liều mạng được. Anh em chạy xe jeep rồi thì phải gọi bằng sư phụ. miu chỉ dám chạy xe tự động thôi, chạy số sàn đến ngã tư là "đứt", hihi.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Nếu Miu ra Q9 được thì vào khu CN cao, đường vắng, có vài dốc cầu cho Miu tập. Nhưng phải tập bằng "xe của mình", tại sao ư ? Xe mình mình quen: sức máy, tầm bắt côn, trọng lượng xe ... và để sau này mình đi xe của mình cho nó nhuyễn, chứ tập xe người khác thì cũng OK, nhưng khi trở lại với xe mình thì lại phải "làm quen lại".

Ngay như mình nè, nếu lái xe của Miu cũng không thể quen xe ngay được.

Miu tập cho đến khi nào "nhuyễn" như vầy nè: Dừng xe trên độ dốc nhỏ 5-7% (thậm chí 10%), vẫn "kềm" và "rà" được chân ga và chân côn sao cho xe không tắt máy và vẫn đứng yên (không tới hay lùi), đến lúc đó thì Miu có thể "lụa" như mấy anh taxi và sẵn sàng "xông pha" vào chỗ ... kẹt xe

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
hcivic nói:
Uống cà phê ngon mà nghe bác Conon bình nhạc xưa trữ tình thì tuyệt vời biết bao! :p

Nghe cái vụ này là em mê rồi, mong có cơ hội học hỏi các bác.

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Làm 1 chuyến đi Trị An giúp bác Gàxxx tập dốc đi mấy bác ơi
. Lúc trước em cũng học dốc ở chỗ này

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bác làm một cuốc lên Tây nguyên chơi rồi tập luôn , chỉ một ngày là tốt nghiệp thôi . Nhiều dốc thuộc loại khủng luôn bác à.