Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi
Các bác giúp em với.
Em muốn thay mấy cái gạt mưa cho xe với chiều dài 1 cái 22" (Cái này em mua được ngay), còn 2 cái chỉ có 12" (kính trước 1 và kính sau 1) thì tìm mãi không thấy đâu bán. Các bác biết chỗ nào giúp em với, giúp em cả về chất lượng + giá.
Xe em là hyundai Click 1.3 (2006).
Thank các bác nhiều.

Tập Lái
19/2/08
46
4
8
RE: Em cần tìm gạt mưa ngắn 12"

bác chơi 2 cái 18" luôn, nó cũng gạt hết nước trên kiếng. Em chơi vậy đó.:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/5/07
191
5
0

Còn em thì lại không biết tìm đâu ra loại có chiều dài 24 inch (xe em dùng 1 cái 18 ịnch và 1 cái 24 inch) Bác nào biết chỗ bán chỉ dùm em với nhé

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

@ dak1702
Bác ui, vấn đề em lắp thử cái 16" vào nó còn trèo ra ngoài viền kính lái nữa, sao lắp được 2 cái 18"?
@ Crown
Em nghĩ bác cứ làm 1 cái 22" và 1 cái 18" là OK. Ngắn hơn thì được chứ dài hơn thì nó lòi ra ngoài mà.

Vậy nên em đành mua tạm 1 cặp 22" và 16" (là cái ngắn nhất em tìm được), sau đó tháo cái 12" ở kính sau lên lắp vào kính trước, lắp cái 16" mới ra kính sau thì được. Nhưng khổ cái là 1 cái mới, 1 cái cũ và 2 cái th 2 kiểu (trông buồn cười lắm :mad:)

Hạng B2
8/1/08
139
0
0

Bác ở HN hay TpHCM. Nếu ở HN, bác đến phố Đồng Nhân chuyên bán phụ tùng oto, hỏi mua cao su gạt nước. Bác giữ nguyên bộ tay gạt xịn, còn cao su gạt nước thì đo đúng kích thước cần thiết lắp vào là được. Chỉ hết có mấy chục nghìn 1 chiếc thôi à gạt OK vô tư luôn, hàng bóc hộp đàng hoàng (tất nhiên là TQ thôi - nhưng còn hơn là mua phải hàng tầu lại bị tố giá ngất ngưởng hàng xịn đâu đâu).

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

@vhung
Bác ui, em hỏi đến chục chỗ rùi. Tất nhiên là vẫn giữ tay gạt của mình chứ, mỗi lần thay chổi mà thay cả tay gạt thì chít em mất.
@all
Em đang nghiên cứu xem có cắt ngắn bớt cái lưỡi cao su đi được ko chứ chưa biết làm sao. Bác nào làm rùi cho em xin 1 tẹo kinh nghiệm đi (Vì cái lưỡi cao su nó có 1 cái lõi thép nên em chưa biết xử lý thế nào cả)
P/S: Em mua chổi gạt có cả đế của HMV 70k/chiếc nên cũng ko đắt mấy, vấn đề là nó ko vừa các bác ạ.

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

không nên cắt các bác ạ. em đã cắt rồi khi mua phải cái dài quá. hậu quả là cắt mất phần nhựa ở đầu gạt nước có tác dụng như một cái lẫy giữ thanh sắt bên trong không tuột ra. đi một thời gian đúng hôm trời mưa thì nó rụng ra. Toi mạng luôn

Bác o HN ra phố Lò Đúc, chỗ đối diện ngã 3 rẽ sang phố yecxanh. Có cửa hàng bán linh kiện của H,quốc. Mua của BOOSH dùng em thấy OK lắm

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

Thank bác HDQZZVN
Vâng, em cũng thấy là có 2 cái lẫy nhựa để ngậm thanh thép màu trắng. Mà đúng là bộ gạt mưa cũ của em là hàng BOOSH.
Bác có nhớ địa chỉ chính xac của của hàng đấy ko? Giá cả sao hả bác ui để mai em lại đi mua bộ khác (Khổ, cái tính em nó thế đấy)

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Số thì em không nhớ, nhưng đúng ngã ba em nói là bác tìm thấy ngay, rất dễ tìm.
giá thì em nhờ là theo độ dài inch bác ạ. Như em mua cái 18inch thì đâu như là khoảng 100k/chiếc (hình như rẻ hơn)

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

@HDQZZVN
Cảm ơn bác. Sáng nay em đi mua luôn.