Tập Lái
17/12/14
26
7
3
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sau khi tìm hiểu em thấy thích dòng này quá. Nhờ anh em trogn hội có biết chổ nào chỉ dùm em với.
Cho em xin cảm ơn trước nhe.

Tập Lái
17/12/14
26
7
3
Dạ Em ở Sài Gòn - Bình Tân,
Em tham khảo 4 bác thợ 2 người chuyên FIAT, 2 người không chuyên thì có tới 3 người kêu em không nên mua, họ nói dàn máy thi ngon, còn dàn điện thì hay hư vặt, lại khó sửa.
Làm em phân vân quá, nhờ các anh em tư vấn dùm em, em thì tài mới, chưa có rành về xe.
Em cảm ơn

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
3/4 người kêu không mua thì không nên mua, sau này khỏi phải lăn tăn hối hận
Bác ráng mua con Vios thần thánh với giá gấp đôi cho nhẹ đầu, đảm bảo 4/4 người đều OK:3dcuoi:

Tập Lái
17/12/14
26
7
3
Cho em hỏi thêm chút nửa, vấn đề hư vặt, và sửa chửa, mấy bác đã dùng nó rồi, tư vấn giúp em với.
Phụ tùng giờ có dễ kiếm không? Em cám ơn.
@DAEWOORACER: xe bác còn cứng quá, nhưng mà em mạng thuỷ đang tìm chiếc nào màu bạc.

Hạng D
13/7/10
1.052
13.902
113
Màu bạc có xe bác @MaiHuuLuong 1.6 , bác @GiaPhu 1.3 ngon đang bán . Bác chạy đường nào ?

• Like
Reactions: vovandanh
Hạng B2
31/8/13
171
144
43
Ai bảo xe Fiat khó sửa hơn xe khác là những người chưa s/d xe và cũng ko hiểu gì về xe ô tô - còn hay hư lặt vặt thì cũng là thông tin kiểu ngồi đáy giếng ngắm sao trên trời. Phụ tùng khan hiếm cũng có thể đúng với những người sống ở Mu Cang Chải - Tây bắc hoặc Cronkuk - tây Nguyên,...Còn ở đô thị lớn có kết nối Internet thì chả thiếu cái gì, thuận lợi nhất là ở TpHCM lên phố phụ tùng AN DUONG VUONG có mà chở xe tải 50 tấn ...
Điều lưu ý quan trọng: Khi mua Fiat cần có cái đầu tỉnh táo xem xét xe cho kỹ, xe mà thợ tù mù chọc ngoáy toe loe thì tránh cho xa, xe tai nạn, ngập nước cũng vẫy tay chào...vì tiền gà = 3 tiền thóc. Thứ nữa cũng phải đi học vài khóa SCOT ngắn hạn: Về Điện phun xăng - Điện chiếu sáng - máy - Gầm..để làm chủ công nghệ S/C. sau khi biết cơ bản rồi thì phải chịu khó raga ăn cắp nghề, đứng coi thợ mần rồi về mần xe mình...
Như tôi cũng vậy: bây giờ tôi có thể trị khỏi bất cứ cái bệnh nan y nào của FIAT Siena, và khi xe có triệu chứng cảm cúm..là trị ngay nên nó êm lắm, ít hao xăng, và kết luận: FIAT SIENA RẤT PHÙ HỢP CHO NGƯỜI CÓ THU NHẬP THẤP (<10tr/th)