Hạng B2
17/11/06
160
0
16
www.siffco.com.vn
Thưa các bác, Chiếc xe Jolie SS của em bỗng dưng có tiếng kêu cót két ở phía bánh trước bên phụ. Mang vào hãng 2 lần rồi mà không phát hiện ra bệnh. Hôm vừa rồi được nghỉ mấy ngày, em đã dành cả buổi sáng nằm dưới gầm xe và đã tìm ra bệnh và tự sửa được rồi.
Lý do rất đơn giản: Hôm trước em có đi lắp thêm bậc lên xuống ở hai bên xe (loại thanh phẳng). Trước khi lắp bậc lên xuống thì người ta lắp 3 thanh đỡ vào gầm xe, vấn đề ở chỗ Bu-lông bắt phía trên của thanh đỡ đầu tiên của bên phụ quá dài sẽ bị cọ vào phần trên của tấm bảo vệ ống xả. Tuy đơn giản thế thôi nhưng phát hiện sẽ rất khó vì tấm bảo vệ ống xả đã che mất toàn bộ chiếc bu lông này nếu nhìn từ dưới gầm lên, hơn nữa về lý thuyết thì thanh đỡ cũng lắp vào khung xe và tấm bảo vệ cũng lắp vào khung xe nên không thể có tiếng kêu được.... nhưng thực tế nó vẫn kêu. Chính vì thế mà em mang xe vào hãng 2 buổi rồi mà các bác thợ vẫn không thể tìm ra nổi.
Cách khắc phục thì chắc là ai cũng biết rồi, cắt ngắn đinh vít hoặc độn thêm long-đen
Em viết lên đây để có bác nào bị giống em thì tự khắc phục được

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
RE: Em đã tự sửa được tiếng kêu cót két của Jolie

Hoan nghênh bác chịu khó mày mò
.Thế đấy,nhiều khi mấy chuyện vặt,xe mình mình biết rõ hơn ai hết nhưng nếu kg chịu khó lại tốn tiền đau.