Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
HI các bác,
Em phọt lên đây tí ti về Triển lãm ô tô, cũng như đất nước và con người Hàn Quốc... Mong các bác cùng chia sẻ.
Nôm na triển lãm nó bao gồm những nội dung như thế này ah :
Hội nghị Triển lãm Quốc tế trang thiết bị, phụ tùng, linh kiện và dịch vụ ngành Công nghiệp Ô tô - Koaa Show (Korea Autoparts & Auto-related Industries Show)
Tham gia triển lãm có hơn 360 nhà sản xuất ngành Công nghiệp Ôtô đến từ các quốc gia như Anh, Mỹ, Pháp, Nhật Bản, Đức, Singapore, Hồng Kông, Ấn Độ, Hàn Quốc, Đài Loan, Malaysia, … nhằm trưng bày giới thiệu các sản phẩm ngành Công nghiệp Ôtô gồm các lĩnh vực:
 Phụ tùng & hệ thống: Phụ tùng ô tô, hệ thống chuyển động, khung gầm, thân, hệ thống điện & điện tử, nội ngoại thất, module động lực, phụ tùng khung xe, khuôn mẫu, các bộ phận động cơ và phụ kiện, xả làm mát, hệ thống điều hòa không khí, truyền dẫn, phanh, đồng hồ đo, chốt, hệ thống an ninh, an toàn cho xe, Bánh xe, lốp xe và các phụ tùng liên quan; Dây truyền sản xuất phụ tùng và các trang thiết bị xe; Hệ thống giảm xóc: treo khí, lò xo cuốn, trục dẫn hướng, nhíp, bộ giảm xóc, bộ ổn định, khớp cầu, Ống xả, Ắc quy, Film cách nhiệt, Sơn phủ, Dầu, Hút bụi, Hệ thống giảm xóc, lái, Van điều tiết ....
 Linh kiện & hệ thống điều chỉnh: Linh kiện xe, các thiết bị đặc biệt, hệ thống điều chỉnh, hệ thống âm thanh & hình ảnh, trang thiết bị sử dụng đèn LED, cải tiến thiết kế…
 Sửa chữa & Bảo dưỡng: Bộ công cụ, thiết bị dành cho sửa chữa & dịch vụ xe, sửa chữa thân gầm, sơn, Giải pháp kỹ thuật CAD/CAM/CAE, lắp ráp, phần mềm/ phần cứng máy tính, hệ thống laser, cắt và tạo hình chi tiết, robot, xử lý bề mặt, bọc mạ, thiết bị ngoại vi…

Để khỏi dài dòng, với cả máy ảnh lởm, mong các bác bớt chút thời gian xem tạm, em cập nhật theo dòng thời gian nên sẽ hơi lộn xộn về chủ đề,
Bắt đầu lên đường. EM đi chuyến bay 11h40 đêm của Asiana-Korea.
8h tối thì gọi quả taxi lên sân bay luôn cho ló sớm chợ. EM chơi loại trọn gói đi từ HN lên NB là 180k, dưng mình giả hẳn 2 loét cho ló hoành, đầu tiên tổng đài điều em 5c, sau lại thò ra em 7c, hehe, số xuân rồi vì giá tiền vưỡn thế.
Em tóm vào 3 chủ đề chính :
1 - Đồ chơi - phụ tùng ô tô
2 - Chợ xe cũ
3 - Ái

Chuyến đi này là em định tậu em này về đi cho nó sang cái thằng người đơi :

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Em xin tiếp tục ah ...
Nói chung thủ tục nhanh gọn, không có vấn đề gì khó khăn cả, đến tầm 10h thì được chui vào khu bên trong, hehe.. ông bạn mua mời làm chai lavi mấy cả chai C2 mà mất 5 xịch :D.
Quang cảnh bên trong sân bay,

Có cái này thì yên tâm lên tàu rồi, giữ cho chắc luôn vì thình em hay quên

Máy bay to vật, A330-300, chả biết chứa được bao người dưng em hân hạnh được ngồi số 37, gần cuối, lúc vào thì cũng phê vì chen lấn mãi mới vào được, ra cung thế. Được cái máy bay Asiana khá mới, nội thất ngon nghẻ, có đủ màn hình riêng để giết thời gian suốt chuyến bay, xemphim, nghe nhạc, tự do thoải mái luôn.
Bên trong máy bay :

EM TV này, mình chụp hình em nó mà em nó mắng mình , ghét nên em không thèm chụp mặt luôn :((

Bữa ăn trên tàu của hãng này thì ngon, ăn xong ấm cả người, có thể làm 1 giấc hoặc vui chơi tẹt

Nhìn xuống dưới Nội Bài thì nó dư lày :

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Em với ông bạn đi cùng, tha thêm 10 cây vina, 100 chai tương ớt chin su, dăm cân ớt tươi, toàn hàng thuộc dạng cấm nên lcus đi ra cửa Hải quan, tim đập chân run. Vi phạm lần đầu, không khai báo thì phạt 80.000won ( = 80$), lần sau đi tiếp, vẫn vi phạm thì gấp đôi, lần 3 đi tiếp, mà vi phạm thì được ưu tiên bay về VN trên chuyến gần nhất luôn, khỏi cần nhập cảnh vĩnh viễn...
May số mình cô thương, chả ai gọi lại kiểm tra sất, thoái rồi :))
Ra ngoài xong là phải tìm chỗ bắn điếu vina, giờ sân bay Inchoen hạn chế chỗ hút thuốc, nên phải đi rạc cả cẳng :

Các bác chú ý là dù ĐT ở Vn của các cụ có roaning mạng QT, dưng sẽ không SD được ở HQ nếu dùng ĐT lởm nhá, lần sau đi thì cẩn thận... Túm lại là cứ cầm theo vài em Sờ mát phôn cho nó lành, chỉ khổ những cụ nhiều số
EM với ông bạn, mỗi thằng 1 con Nokia 2 sông 2 suối, sang đến nơi bật lên là khóc thét luôn, hị hị...
Được 1 chú Hàn Quốc ở VN cho mượn cái sim Hàn, thì lắp vào mới biết bị hỏng, coi như điếc toàn tập
Ơn giời là sân bay nó cho wifi miễn phí \:D/
Đi xong vụ này, trình sử dụng viber của em nâng lên 1 bậc ợ....
Quang cảnh trong sân bay đơi

Sau khi tập hợp đủ đoàn, chú HVD cho đi ăn mỳ U dong, mà thú thật là dù trước đã ở Hàn dăm năm, em vẫn chưa được xơi, nay mới được thưởng thức, gọi là mỳ không người lái thì chuẩn, chả có tí thịt lào, tuyền mỳ vớ vẩn với nước...
Cụ nào đi tuor HQ rồi chắc biết, ăn xong mà vẫn nghĩ là chưa ăn gì, hị hị

Bên ngoài quán bán ăn sáng, chụp lại hình cho các cụ đã đi tuor rồi thì biết, vì quanh đi quẩn lại chỉ có nhõn chỗ lày thôi nhề ...

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Cả đêm trên máy bay, ngủ chập chờn, chót đi theo tuor, nên ăn sáng xong, phải đi mua đồ, hị hị... Mắt nhắm mắt mở,
Đầu tiên chú HDV cho vào Lotte mua đồ, ơn giời là nó chưa mở cửa ;))

Thế là xong, chui xuống hầm thăm quan mua đồ, cũng may là sáng sớm nên lác đác mới có vài hàng mở cửa

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Tiếp tục là tháp truyền hình Nam san, em thì trước cũng leo mãi, dưng giờ lại leo tiếp cho nó máu.. ;))
NHiệt độ hôm nay tầm 12 độ, cũng chả rét lắm, bình thường, thêm cái hình gái Hàn cho nó xôm ợ.. /:)

Tháp này thì cũng là 1 điểm du lịch nổi tiếng của Hàn Quốc, có mấy cái cây trông như cây thông, đôi nào đang yêu nhau,thì mua cái khóa hình trái tim, xong viết tên lên, xong mang ra cây khóa lại, giống như kiểu khóa trên cầu Long Biên nhà mình

Lan man tí ...
Công nghệ dập của Hàn Quốc, điều khiển bằng máy tính hết, thích cái gì thì nó dập cho cái đó, hay
Vì là triển lãm ô tô nên em xin nó cái ô tô. Vô giá vì chắc chỉ có 2 con, không bán ợ... =D>

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Em tiếp tục đơi...
Đợt này em được ở KS 4 sao, oách xà loách phết, cứ phải làm tí hình cho các bác xem, từ KS chạy taxi mất 4000W (= 80.000d) ra đến chợ Tông hoặc đi bộ 2km ra chợ Nam...
Trong phòng dư lày

Ngó nghiêng tí ra ngoài :

Kinh nghiệm quý báu khi đi tuor Hàn :
- Cơm nước theo chuơng trình oánh giá là cực lởm, tuy toàn những cái gọi là đặc sản của HQ, dưng nói thật là quá tệ, chỉ dành cho khách tuor vào ăn, nên ông bạn đi theo em thường gọi là cơm tù, hị hị...

Bữa tối đầu tiên, vì quá sợ nên em với ông bạn ra ngoài ăn, cho ló hoành, choạch tí hình trứoc KS về đêm

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Bữa tối với ông Hàn xẻng đối tác, thịt lợn nướng, là 1 món bình dân thôi, nhưng ăn đã luôn... Cơ bản là ngon hơn hẳn so với cơm tù...
3 người, ăn chơi tẹt hết có 40.000w = 800k VNĐ, kể ra cũng tàm văn tạm

Thôi, giờ em chuyển qua phần xe trong ngày đầu tiên em ngó được, chụp cho ló vui... Mời các bác xem nhá :

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Bên Hàn giờ tỉ lệ xe nước ngoài nhiều, nhìn thấy liên tục không như cách đây mươi năm, mỏi mắt mới thấy 1 em

Đố các bác em taxi phía sau em là xe giề, hệ hệ...
Thêm chút là taxt bên Hàn, đa phần toàn các ông già U trở lên lái.
EM có chém chuyện với vài ông, hỏi là sao già rồi không nghỉ ở nhà cho nó sướng, dưng ông ý bảo, 1 là đây cũng là việc không nặng nề lắm, nên làm cho nó vui, 2 là lao động quen rồi, không nghỉ được. Túm lại bên Hàn thì 70 tuổi vưỡn làm việc tốt hị hị

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Đêm đầu tiên, nhớ nhà chạ ngủ được, phải ra ngoài làm vài quại cho nó xuôi xuôi, cốc này 450ml, mà mồi thằng chén 4 cốc, hệ hệ, bia tươi

Sáng hôm sau...
5h30, giờ VN, khi mờ ở nhà còn đang phê giấc nồng thì ở đây đã sẵn sàng tư thế đi coi Koaa Show, hệ hệ. Vì chênh giờ so với VN 2h nên ở đây đã là hơn 7h30 sáng

Quang cảnh trên đường đi, trung tâm triển lãm nằm cách KS em ở tầm 30km, rộng rãi, thoáng đãng...
Vì đi sớm nên dù là hơn 9h Hàn mà vẫn ít xe chạy ngoài đường