Status
Không mở trả lời sau này.
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Gara bước lện 1 bậc đó a, còn muốn mấy bậc thỉ tuỳ:D, còn phía sau đó quy hoạch trừa 2m, ko cho làm WC..thấy đề bài bác chủ nói thế mà

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
@tonjohn+NNX : sao 2 bác ko cho TV đặt tại vị trí ghế salon,xe ra vào gara có thể làm rung TV ko?(e dân A ma tơ,nghĩ sao nói thế nha)

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
hhthinh nói:
@tonjohn+NNX : sao 2 bác ko cho TV đặt tại vị trí ghế salon,xe ra vào gara có thể làm rung TV ko?(e dân A ma tơ,nghĩ sao nói thế nha)
E sợ rung là do phòng ngủ chính ở trên lầu thôi

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
hhthinh nói:
TV bện đó sofa bên này thì vướng lối đi bác
Nếu sợ rung thì treo TV trên tường hoặc đổ bê tông tầng trệt ( thường áp dụng cho những nơi có nền đất yếu )

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
tonngocnghia nói:
Thế Bác Xanh có giải pháp chống rung cho phòng ngủ chưa :D
Giúp bác Xanh
Chân giường được làm bằng thép , liên kết với sàn bằng bản mã, sau đây là chi tiết cấu tạo

Hạng B1
31/5/12
66
2
8
Tp. HCM
tonjohn nói:
tonngocnghia nói:
Thế Bác Xanh có giải pháp chống rung cho phòng ngủ chưa :D
Giúp bác Xanh
Chân giường được làm bằng thép , liên kết với sàn bằng bản mã, sau đây là chi tiết cấu tạo

Hạng D
23/8/08
3.145
1.836
113
45
bác NNX làm lại có vẻ thoáng hơn, đặc biệt là khu bếp.
Nhà bác chủ có 2 xe; nếu cảm giác lấy xe ra vào không tiện thì nên quất luôn tầng trệt (tầng 1) làm nhà xe kết hợp sân vườn.
Với em thì em rất thích nhìn không gian căn nhà mà không bị vướng mắt vào xe cộ.

Hạng B1
5/8/12
93
0
0
21
nqkhanhn nói:
Vậy bác diễn giải các yêu cầu của bác ra đi, ae binh lại từ đầu sẽ đẹp và hợp lý hơn.
Dạ cụ thể là như thế này:
-Miếng đất dt 7*18, khi xây bắt buộc chừa sân trước 2,5m, sân sau 2m.
-Được phép xây dựng: Hầm (nếu muốn), 1 trệt, 2 lầu, và tầng áp mái (tầng áp mái có cao độ tầng là 2,5m thôi ạ).
-Yêu cầu của em:
+không xây hầm (vì em không đủ tiền xây thêm tầng hầm, vả lại em cũng không thích hầm)
+Trệt: phải có chỗ đậu 2 xe 4B (1 SUV và 1 Kia morning) và 3 xe 2B. Phòng khách, phòng ăn, bếp, quầy bar nho nhỏ, 1 toilet.
+Tầng 1: phòng ngủ master cho 2 vc em phía trước (để mở cửa sổ ra balcon được) với toilet trong phòng, phòng ngủ 1 cho con gái cũng với toilet bên trong và cũng làm sau phải có cửa sổ mở ra bên ngoài (nên em bố trí ở phía sau), và 1 phòng học bài kết hợp em làm việc.
+ Tầng 2: Phòng ngủ 2 cho con trai với toilet trong phòng (bố trí phía trước), phòng ngủ 3 cho bà chị của em, phòng của Osin (nhỏ thôi), 1 toilet dùng chung cho phòng ngủ 3 & phòng Osin.
+ Tầng áp mái: phòng thờ nhỏ phía trước, sân giặt & phơi, còn lại thì tùy KTS bố trí gì cũng được.

Từ những yêu cầu trên mà KTS của em đã binh ra như thế đó ạ, và PA mà em post ở page 1 là phương án thứ 5 hay thứ 6 gì rồi đó mấy bác.

Em post lại yêu cầu là mong các bác kiến trên đây so sánh giữa yêu cầu và PA mà KTS đã vẽ cho em có chỗ nào không hợp lý để em chỉnh sửa lại với KTS chứ em không dám nhờ các bác binh lại toàn bộ dùm em đâu (vì em biết rằng là không phải cái gì cũng free được đâu, đúng không ạ.)

Status
Không mở trả lời sau này.