Tập Lái
16/5/13
24
0
0
Nhà em mới lấy glk 250 nhưng khi sử dụng có một số điểm muốn hỏi các bác như sau:
Glk chỗ đút chìa khoá sao k có đèn sáng nhỉ các bác, mỗi lần trời tối là phải mò mẫm đút vào, mer chả lẽ thua toy điểm này.
Chế độ eco em muốn set đefault là off có được k? Vì chủ yếu đi trong phố mà mỗi lần đi phải tắt nên khá bất tiện.
Em muốn tìm mua cái bọc vô lăng màu nâu tốt và đẹp ở sg thì chỗ nào có vậy bác bác, tại em chọn nội thất nâu nên tìm mãi k thấy có cái bọc vô lăng nào hợp cả.

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Theo em biết Eco default thành off không được. Mỗi lần lên xe chịu khó với tay bấm em nó off thôi.

Hôm trước em có thử khi gần dừng đèn đỏ thì rà nhẹ chân lên thắng và giữ luôn (đèn thắng sẽ sáng) thì chế độ eco không hoạt động.

Last edited by a moderator:
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Vô lăng của GLK theo em đã đẹp và cầm vừa tay nên em tư vấn là không nên bọc thêm, từ từ bác sẽ quen.

Eco Star/Stop mặc định là ON khi khởi động và chức năng này ngoài mục đích tiết kiệm nhiên liệu, giảm lượng khí thải ra môi trường và đây là tiên chuẩn bắt buộc ở Châu Âu và Bắc Mỹ

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
Xe gắn lên cái " bao da " cho vô lăng xấu lắm bác ơi

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Có eco thì suớng rồi, mấy đời trước máy 3.0 không có chức năng này nên hao xăng...

Hạng C
20/7/09
600
122
43
Vũng Tàu - Côn Đảo
Họ thiết kế ra cái Eco để tiết kiệm nhiên liệu và giảm khí thải ra môi trường là rất hiện đại và văn minh nên nhiều bác đòi tắt nó đi là hơi tiếc.

Hạng D
21/9/10
1.937
11.044
113

em cũng ko thích bọc vô lăng bao giờ nhưng mấy vô lăng xe mới bây giờ toàn da Nappa em thấy hơi trơn, lái ko tự tin lắm. Xin hỏi có cách nào bọc thẩm mỹ ko ah?

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
PhamNgoc nói:
Họ thiết kế ra cái Eco để tiết kiệm nhiên liệu và giảm khí thải ra môi trường là rất hiện đại và văn minh nên nhiều bác đòi tắt nó đi là hơi tiếc.

Bác thử chạy vào tầm cao điểm thì sẽ thấy bực nó thế nào.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Vĩnh Nam nói:
Vô lăng của GLK theo em đã đẹp và cầm vừa tay nên em tư vấn là không nên bọc thêm, từ từ bác sẽ quen.

Eco Star/Stop mặc định là ON khi khởi động và chức năng này ngoài mục đích tiết kiệm nhiên liệu, giảm lượng khí thải ra môi trường và đây là tiên chuẩn bắt buộc ở Châu Âu và Bắc Mỹ
không chính xác

Hạng C
20/7/08
550
139
43
Doan Huy nói:
Nhà em mới lấy glk 250 nhưng khi sử dụng có một số điểm muốn hỏi các bác như sau:
Glk chỗ đút chìa khoá sao k có đèn sáng nhỉ các bác, mỗi lần trời tối là phải mò mẫm đút vào, mer chả lẽ thua toy điểm này.
Khi mở cửa bước vào xe, đèn nội thất tự động sáng mà.