Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Em hỏi về ac qui?

Hạng D
11/4/08
1.280
29
48
Ho Chi Minh city
Hôm nay xe em vừa bị hết bình, bình nguyên bản của Lac max, bình khô. Báo màu đen
Em kêu gâra gần nhà sạc, thì báo lại màu xanh. Xe đề điện bình thường.
CHo em hỏi bình khô thì sạc được bao nhiêu lần thì chết hẳn? Và mỗi lần sạc thì dùng được thêm bao lâu nữa thì sạc lại ạ? bình của em hiệu HQ

Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B
Cũng tùy bác ạ, bình xe mình sạc 3 lần là lên đường ( bình Denko)

Hạng D
11/4/08
1.280
29
48
Ho Chi Minh city
mỗi lần bác xạc dùng bao lâu vậy?
bình của em atlus.
có nên đem bình dự phòng không? em sợ nó chết bất tử khi đi xa

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
mấy em của HQ thì hay dùng bình Denkor hoặc Atlas, bác không chê thì dùng bình GS bên em, Lac Max của bác hình như dùng bình 55Ah thì phải.
Bác sạc rồi thì dùng cũng không được lâu nữa đâu, coi chừng nó tèo bất tử đó.

Hạng D
11/4/08
1.280
29
48
Ho Chi Minh city
Bác làm em rung quá. Lỡ đi xa mà tèo chắc kêu cứu hộ
Cho em hỏi, xem trong HD thì nhà sx kêu dùng loại 55Ah, ccR 610. Vậy mình dùng bình công suất lớn hơn như 60, 65 hay 70 Ah thì có ảnh hưởng gì đến điện đóm xe không ạ?
Em cũng không rò đế bình của em kích thước bao nhiêu?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/12/09
105
4
18
mấy bác cho em hỏi , xe em sạc bình xong đề nổ máy chạy về tắc máy đề lại bình yếu ko nổ . em nghi máy nó lúc chạy ko sạc bình . nguyên nhân là gì đi kiểm tra ở đâu ?

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
khoanguyen79vn nói:
mấy bác cho em hỏi , xe em sạc bình xong đề nổ máy chạy về tắc máy đề lại bình yếu ko nổ . em nghi máy nó lúc chạy ko sạc bình . nguyên nhân là gì đi kiểm tra ở đâu ?
trước hết bác nên coi lại bình bác dùng lâu chưa, vì nếu tới tuổi thì nhiều khả năng là do bình tèo chứ không phải hệ thống sạc trên xe đâu.
lúc mới sạc xong thì bình còn chạy được, nhưng do bình yếu nên không giữ được, vì thế mà không đề được.
còn kỹ hơn bác cho kiểm tra cái dinamo coi sao.

Hạng B2
23/12/09
105
4
18
kien_viet thai nói:
khoanguyen79vn nói:
trước hết bác nên coi lại bình bác dùng lâu chưa, vì nếu tới tuổi thì nhiều khả năng là do bình tèo chứ không phải hệ thống sạc trên xe đâu.
lúc mới sạc xong thì bình còn chạy được, nhưng do bình yếu nên không giữ được, vì thế mà không đề được.
còn kỹ hơn bác cho kiểm tra cái dinamo coi sao.
Em cám ơn bác ! có lẻ do bình em tới tuổi vì cũng dùng đã lâu . có cánh nào kiểm tra lại cái dinamo ko bác hay phải nhờ thợ kiểm tra ?

Hạng B2
29/9/08
178
1
18
kingkong1982 nói:
Bác làm em rung quá. Lỡ đi xa mà tèo chắc kêu cứu hộ
Cho em hỏi, xem trong HD thì nhà sx kêu dùng loại 55Ah, ccR 610. Vậy mình dùng bình công suất lớn hơn như 60, 65 hay 70 Ah thì có ảnh hưởng gì đến điện đóm xe không ạ?
Em cũng không rò đế bình của em kích thước bao nhiêu?
Quan trọng là bác phải xác định hết điện là do đâu?
Accqui xài lâu, giữ điện kém thì thay
Rò điện thì kiểm tra xử lý.
Gắn nhiều thiết bị, dinamo xạc k đủ --> hết điện thì thay dinamo lớn hơn
Thay accqui lớn hơn k sao đâu bác chỉ sợ k vừa chỗ để thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
khoanguyen79vn nói:
Em cám ơn bác ! có lẻ do bình em tới tuổi vì cũng dùng đã lâu . có cánh nào kiểm tra lại cái dinamo ko bác hay phải nhờ thợ kiểm tra ?
em nghĩ hơi chủ quan chút là chắc tại các ắc quy của bác tới tuổi rồi quá, nhưng nếu tiện thì bác chạy tới mấy anh thợ điện xe kêu kiểm tra cho chắc.