Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
Dạo này em thường hay thấy mấy anh làm việc ở đoạn NTMK, từ chân cầu Thị Nghè chạy về Q1.
Mấy anh đó đứng ở ngay gần Nhà Sách Thăng Long và thổi gần như tất cả những xe máy chạy lane ngoài cùng
Đường này em chạy thì em để ý là vạch đứt và có bảng chỉ dẩn là đi thẳng lane ngoài bên phải, còn lane trong là vừa đi thẳng vừa rẽ trái
Vậy nếu xe máy chạy ra lane ngoài, và bị thổi vào với lỗi lấn tuyến hay đi sai làn đường là đúng hay sai ah?

Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
Theo em thì nếu có biển phân làn thì lỗi là sai làn đường

Còn ko có biển phân làn thì bác nào cứng sẽ cãi ko có biển 411 tôi chạy kiểu gì kệ mẹ tôi...

Em đoán thế, các bác vào chém thử ^^!!

13/7/12
1.268
112
63
Sau biển "trộn làn" mới được chạy làn ngoài,còn chạy làn ngoài từ trên cầu,đầu đường đều lụm hết.

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
thietbiloc nói:
Bắt lỗi lấn lane từ trên cầu đổ xuống. Đoạn các xxx đứng mới có biển 411.
Từ trên cầu là vạch liền, nếu các bác chạy lane ngoài thì bị lụm chắc luôn
Nhưng qua cầu một đoạn là có biển phân làn, và làn đường là vạch đứt rồi
Vậy nếu qua cầu rùi chạy lane ngoài thì có bị phạt không?

Hạng B1
22/7/08
88
0
6
TP.HCM
Cái này mấy bác đi xe máy khuya từ cầu Bình Triệu 2 vô DBLinh cũng hay bị thổi nè.

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Xuống cầu rồi bác chạy lane ngoài ko phạt, tuy nhiên chuyển lane nhớ xi-nhan. XXX ko bắt được được bác lỗi sai lane sẽ chuyển sang lỗi xi-nhan đó. Em đã từng tranh luận với XXX ở đoạn này. XXX đứng thường xuyên khúc này và khúc NTMK-NBK đoạn NBK quẹo phải qua NTMK, bắt lỗi xe rẽ phải sai lane và ko có xinhan.