Hạng B2
23/2/10
267
96
28
34
Sài Gòn
www.USA2HCM.com
EcoSport 2018 và Focus 2016 đều dùng hộp số SelectShift cả rồi. Có dùng Powershift như đời cũ nữa đâu mà lỗi. Mà nói lỗi thì lỗi chứ Eco cũ với Fiesta vẫn chạy đầy đường đó thôi. Nói như bác chắc đám đó ngu hết ...
Gửi nữ chủ: Chị cứ đi trải nghiệm từng chiếc xem thích con nào hơn rồi chọn thôi, chứ lên đây hỏi thì mỗi người một ý à. Có thể nhiều người ở đây khuyên chị lấy Kona nhưng khi đi lái thử, chị lại thấy thích Eco hơn thì sao? Kona thoạt nhìn thì tưởng sang, nhưng ngoại thất lại quá nhiều nhựa, nên em thấy nó mất điểm ở chỗ đó. Tưởng là cá tính nhưng nhìn kỹ lại giống đồ chơi... Đã vậy Eco lại rẻ hơn.
Mà nếu không thật sự quan trọng chuyện gầm cao hay lội nước thì chị cũng có thể tìm đến Suzuki Swift, thời trang, cá tính hơn, mà các loại chi phí chắc cũng thấp hơn 2 đồng chí kia.
em cũng đồng ý hoàn toàn với bác vụ này. lúc mới ra Kona nhìn hiện đại nhưng càng nhìn càng thấy rườm rà & sến súa như cái xe độ. mà thật là Suzuki Swift mới là đẹp khỏi chê dành cho mấy mợ. :D

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Bác hỏi thế này rất khó được kết quả, 5 người 10 ý bạn ạ.
Theo em bác đã thích rồi, mà giá như nhau rồi thì nên tìm hiểu cái nào an toàn hơn cái nào (số lượng túi khí, các thiết bị an toàn đi theo ABS, EBD, ESP ...) thì lấy cái an toàn hơn. Cái nào dịch vụ sau bán hàng tốt hơn thì lấy (ví dụ nhiều gara hơn, xưởng trông hiện đại hơn ...)

View attachment 1917194 Chào các ace diễn dàn, em là nữ, mua xe lần đầu, thix chiếc gầm cao mini thì chỉ có 2 con này để chọn, chủ yếu cũng chạy nội thành & thỉnh thoảng du lich cuối tuần, lể. giá tầm 700 -> 800tr. Nay e bị bấn loạn nên mới xin ý kiến các ace.[pagebreak][/pagebreak]
1. Hyundai Kona --> Vì là Nữ chạy lần đầu nên thix Kona hơn, cơ mà sau nghe toàn là những í kiến trái chiều về e nó nên cũng hơi sợ & bấn loạn luôn : nào là k cách âm, nào là động cơ chạy k êm, nào là hãng xe hàng quốc thì dể bị hư vặt , nào là mau xuống cấp hơn xe Nhât, Mỹ , .... nào là hệ thống máy lạnh k mát cả khoang, ....​
--> E mong ace nào đã mua xe & trải nghiệm thật sự cho e xin chút ý kiến ah. Cảm ơn​
2, Ford EcoSport Titanium: Không có j chê trách với phiên bản mới nhất + giá hợp lí , trang bị gần như đầy đủ, nhưng cực kì k thích bánh xe dự phòng ở phía sau, nhìn nó cồng kềnh, hàng ghế sau cũng hơi cứng, hậu mãi thì mắc hơn những hãng khác , ... . Nữ thì e thix nó tinh tế , thời trang hơn là mạnh mẽ.​
--> Có ưu thế nào dành cho nữ đối với Ford EcoSport​
Về độ an toàn, thì 2 xe có thể nói là gần như nhau, Hyundai Kona nhỉnh hơn tí nhưng với e là OK cho cả 2. E muốn khách quan nhìn 2 xe mà chọn.​
Chúc cả nhà vui vẻ & hãy cho e í kiến ah.​

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Nếu chọn đầm cứng chắc thì Ford vượt trội, kể cả so với xe Nhật.

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Mình nghĩ chủ thớt nữ thì Eco hợp hơn, tuy nhiên điểm yếu dịch vụ sau bán hàng của Ford cũng đáng cân nhắc

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Em nên chọn innova số sàn
Chạy số tự động nhầm chân ga cán chết vài người là đời em chấm hết :D
Mai mốt em lấy chồng đẻ con, chồng nó chở, 2 mẹ con em ngồi sau, ngả cái ghế ra nằm rộng rãi thích hơn.
Rồi vợ chồng muốn đổi xe khác bán đi em chỉ rao nửa ngày là người ta chồng tiền ngay, lỗ chỉ hơn trăm triệu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Các anh đã có ai hỏi chị chủ chạy xe âu cơ chưa? Học lái ở đâu? Toàn thấy các anh tư zấn rồi cãi nhau ỏm tỏi

Hạng D
17/12/17
1.218
30.206
113
Mợ chủ trốn rồi. Chỉ còn các bác ngồi đây cãi nhau ta với ta:D:D:D

Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Theo tôi Kona thích hợp cho bạn hơn vì thiết kế tinh trẻ trung mền mại nếu nữ lái chắc la đẹp rồi còn Eco là xe thiết kế theo phong cách Mỹ nên có vẻ hơi nam tính nếu bạn lái có thể nhìn không hay ,so với các hãng xe bây giờ thi chất lượng cũng tuong đương nhau,cái chủ yếu là mình mua vì mình thích nó thôi bạn.