Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Hôm qua đi qua nhà đứa bạn gần cầu Nguyễn Văn Trỗi. Nó đi công chuyện chưa về nên em đưa bà cả và F1 vào quán kem Thiên Lý ăn kem. Xong ra lấy xe mất 30k gửi xe. Đang điên mấy thằng này vào quán nó ăn kem mà chặt đẹp vậy lần sau cạch quán kem này luôn. Ra khỏi quán kem em xi nhan để tới ngã ba quay đầu lại. Vừa quay đầu chạy lên thì tuýt tuýt. Em vừa đang tức vụ quán kem liền định thần lại xem mình có quên mở đèn hay quên gì hay không. Kiểm tra lại giấy tờ thì đầy đủ hết. Rồi, OK chơi tới bên luôn. Mở cửa, bước xuống không mang theo giấy tờ gì hết.Xuống xe, chú xxx (còn trẻ) mặc áo màu xanh lá
XXX: Chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Dạ, xin anh cho em biết em bị lỗi gì.
XXX: Thì tui kiểm tra giấy tờ anh rồi tui giải thích lỗi cho anh.
Em: Giấy tờ em có đầy đủ, anh cho biết em bị lỗi gì.
XXX: Anh quay đầu cán vạc người đi bộ.
Em: Em chạy ra tới giao lộ rồi mới quay đầu, chắc đừng đây anh cũng thấy. Không tin em lại em chạy lại cho anh xem. Em biết chắc vì mổi lần quay đầu em rất để ý vụ này.
XXX: Tui nói anh cán vạch là anh cán. Chẳng lẻ tui nói sai cho anh.
Em: Lúc này em bắt đầu nóng lên, chống nạnh 2 tay. Em lúc nào cũng để ý và đi rất đúng luật. Cái gì chứ cán vạch thì em không cán.
XXX: Lúc này XXX áo vàng chạy qua hỏi XXX áo xanh có chuyện gì. XXX áo xanh đẩy em qua noi chuyện với XXX áo vàng (lớn tuổi hơn một tí). XXX áo vàng bảo em bỏ tay xuống, em làm gì mà nóng tính cải cọ làm gì. Đường này có camera, không tin tụi tui cho anh xem camera.
Em: OK. Vậy cho em coi camera, em đã nói là em không cán vạch. Còn cán thì em chịu phạt.
XXX: Anh lại lấy giấy tờ xe cho tui xem
Em: Được, anh chỉ kiểm tra giấy tờ phải không ?
XXX: Anh cứ lấy giấy tờ rồi tui giải thích lỗi cho.
Em: Lại lấy giấy tờ và khi này bắt đầu bật ghi âm điện thoại. Trước khi đưa giấy tờ em confirm lân nữa là anh kiểm tra giấy tờ thôi phải không.
XXX: Cầm giấy tờ em. Vẫn bảo là để tui xem rồi tui giải thích lỗi. Tui làm khó anh làm gì. Vừa cầm giấy tờ em là mở cốp. Em nghĩ động tác này chắc là hù em lập biên bản. Lúc đó em cũng đã sẳn sàng cho lập biên bản và về đội xem camera.
Em: Giấy tờ em đây. Cavet xe, bảo hiểm. Anh cần xem chứng minh không, đây luôn. Bằng lái xe, cả bằng lái xe honda nè.
XXX: Vừa cầm tờ bảo hiểm anh hết hạn rồi.
Em: Em giật mình, bữa mình mới mua bên ruaxedidong mà.
XXX: À, không 2012. Thì ra chú ấy nhìn nhầm, tưởng đâu là có cớ phạt rồi.
Sau khi xem giấy tờ không thấy cớ gì để phạt em. Chú XXX cầm giấy tờ bắt đầu giảng đạo.
XXX: Bắt đầu xuống giọng. Tụi tui muốn phạt anh thì phạt, tui lập biên bản rồi đưa anh về đội xem camera. Đường này chổ nào cũng có camera. Thôi, hôm nay cho anh đi anh rút kinh nghiệm.
Em: Thôi, cầm giấy tờ đi chứ chẳng đôi co làm gì. Biết là chú ấy đang quê, nếu mình cứ cải tới bến nó cũng bắt mang xe về đội xem camera cũng phiền biết rằng mình không sai. Em cầm giấy tờ lên xe.
Lên xe bà cả hỏi mất mấy xị. Em bảo sao lại mất, mình đi đúng sao lại mất được.
Nói chung nếu đi xe cho đúng luật thì chả sợ gì. Em hay vào OS tìm hiểu kiến thức pháp luật qua các bác trên đây nên rất tự tin. Lái xe gần 2 năm rồi thì đây mới là lần đầu bị XXX vịn lại. Qua đây cũng xin cảm ơn anh em OS. Nhờ OS mà em biết thêm rất nhiều về xe, về kỹ thuật cũng như pháp luật.
Dạo này tết nhất XXX tăng cường làm việc rất dữ. Anh em OS lái xe cẩn thận. Nhất là vụ cán vạch. Bác nào đi qua khu Q2 nhớ để ý mấy đoạn vạch liền ngay dưới trạm thu phí cũ (hướng xe đi vào camera). Sáng nào đi làm em cũng thấy bao nhiêu xe bị dính.
Em rất tâm đắc câu sologan của VOV giao thông: "Phía trước tay lái là sự sống, hãy lái xe bằng cả trái tim"

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44

bác cho em hỏi lúc bác mở ghi âm có cho xxx thấy ko? lúc thấy họ có tỏ thái độ gì ko?

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Không hiểu bác này ăn kem TL quay đầu ở ngã 3 nào nữa , trước đó là ngã tư LCT mà !

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
tsaigon nói:

bác cho em hỏi lúc bác mở ghi âm có cho xxx thấy ko? lúc thấy họ có tỏ thái độ gì ko?
Sao không thấy khoe ghi âm :D

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
knine nói:
Không hiểu bác này ăn kem TL quay đầu ở ngã 3 nào nữa , trước đó là ngã tư LCT mà !
Sorry bác, đó là ngả tư bác. Ghi âm thì em em bật từ lúc quay lại lấy giấy tờ. Bác dao thích nghe em gủi cho bác nha.
Em viết lên đây không phải là khoe mà bác, chỉ chia sẽ với mấy bác là nhờ OS mà em lái xe tự tin và luôn tôn trọng pháp luật. Em đi đúng thì em ko việc gì phải nhận sai. Và đi sai thì không bao giờ cải đúng. Em cũng xem nhiều bài của bác dao rồi, hình như bác cho rằng XXX lúc nào cũng đúng. Em nói thiệt hôm qua mà em sai thì không dễ gì mấy chú ấy cho em đi.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Gần Tết ra đường cứ mỗi ngã tư là có một điểm chặn "tăng gia". Nhưng nói thiệt mấy tay "tăng gia" đó xui lắm mới vẫy trúng ông Oser, chỉ tổ mất thời gian, lên tansion máu mà chả được thu hoạch gì.
Mấy tuần trước em stress dữ lắm, người bực bội muốn kiếm chỗ xả giận. Lái xe mà cứ cầu trời cho đừng có anh nào xui rủi em vẫy vào, chứ không thì em xả stress cho bằng hết lên đầu anh ấy. :D

Hạng D
15/8/10
2.436
12
38
Đường NKKN ở đoạn quán kem Thiên lý em nhớ là không cho đậu mà?