Hạng B2
22/12/10
111
115
43
38
Tình hình em mới vừa lấy em Mazda 6 2.5 CKD hôm nay, cái đầu tiên làm em bất ngờ chính là option mới Led daylight ngay đèn sương mù, trước khi mua em xem lại không có, cậu Sales cũng bất ngờ vì xe xuất xưởng 2015 lại có thêm đèn Led này.
Trước giờ em chạy xe Đức, nên cũng rất e dè khi chọn mua em Mazda này (em không chạy thử trước khi mua), nhưng Mazda 6 hoàn toàn làm em bất ngờ ngoài mong đợi, máy vận hành êm, vọt tốt, gần như không bị trễ ga, cách âm mâm 19 như vậy là tuyệt vời. Chỉ có cảm giác lái của vô lăng thì hơi chông chênh, không chắc bằng xe của Đức, em vẫn hài lòng vì với giá tiền như vậy không thể đòi hỏi hơn. Âm thanh 11 loa Bose em nghe vẫn không phê, không biết sao hơi bị rè rè dù em xài CD gốc chất lượng tốt.
Tóm lại, cái làm em hài lòng nhất là khoản nội thất không bị kêu như 1 số xe Đức ráp Việt Nam (ngay cả E-class nội thất nó kêu lạo xạo làm em bực bội đến mức phải bán xe), nhưng không biết sau một thời gian thì Mazda như thế nào. Em hy vọng Mazda cày tốt.
Tạm thời em chỉ cảm nhận được có thế. Hy vọng 1 ngày gặp được anh em nhà Mazda 6. ;-)

Attachments

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Chúc mừng bác. Bác bấm số hơi bị ngược rồi, đảo 2 số cuối lại chắc phê.

Hạng C
23/3/09
904
226
43
hôm trước em xuống tiền lấy em M6 2.0, cũng được thông báo là có quả đèn led đó

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
Sao nó k bỏ hẳn cái đèn sương mù cũ đi nhỉ. Hàng theo xe mà nhìn cứ như đồ gắn thêm, với lại LED sáng trắng, sương mù sáng vàng bố trí quá sát và chồng lên nhau nhìn từ xa rất lôm côm.
Bỏ hẳn bóng sương mù, chỉ xài led gầm giống như Mer sẽ đẹp hơn.

Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
Em cũng vừa lấy m6 .hên là e kêu phải sx 2015 nên được quả led canh đèn sương mù trước đo e cũng k biết là có led.
Sau vài trăm km thì em cảm nhận xe cách âm khá tốt đuong trường im ru.
Nhưng em thấy vào đường đá dăm thì ồn quá.chạy đường chông chênh xíu lắc dữ wa.:3dcuoi: