Tập Lái
27/8/14
19
3
3
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tình hình là sau khi mua đèn Osram NPU về thay thì thất vọng quá ánh sáng trắng ko bám đường chạy về miền tây mà em cứ hồi hộp mãi nên giờ em mún dán lên đèn pha 1 lớp màu vàng thì mình nên dán ở đâu và nó có chảy keo ra ko và XXX co hỏi thăm mình ko mọi người

Hạng B2
15/9/14
109
55
28
1. Bi xenon
2. Osram NBP night breaker plus
3. Độ đeˋn gâˋm

Nhu vay dc r bac

Hạng B2
23/8/09
285
257
63
Trong các post về đèn hôm trước, mình có đề nghị xe hay đi miền Tây thì xài Osram All Seasons, nhưng có vẻ các bác không tin mấy. Loại này sáng vàng nghệ, khỏi dán gì cả, em dùng mấy năm nay rồi. Gắn thêm 2 đèn gầm vàng nữa thì bao chạy đường miền Tây. Rẻ mà hiệu quả.

Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Mình đề nghị thế này Bác làm thử xem.Mua decan vàng loại trong cắt thành hình tròn tầm 10cm dán giửa tâm đèn. Nhưng Bác nhớ dán xong thử đợi đêm ra thử bằng cách qua bên kia đường xem có bị chói quá không.Bác làm chuột bạch trước đi rồi thông báo kết quả.

• Like
Reactions: cagiva2303
Tập Lái
27/8/14
19
3
3
33
Trong các post về đèn hôm trước, mình có đề nghị xe hay đi miền Tây thì xài Osram All Seasons, nhưng có vẻ các bác không tin mấy. Loại này sáng vàng nghệ, khỏi dán gì cả, em dùng mấy năm nay rồi. Gắn thêm 2 đèn gầm vàng nữa thì bao chạy đường miền Tây. Rẻ mà hiệu quả.
Khổ quá bác tư vấn thì em đã lắp rồi mới buồn

Tập Lái
27/8/14
19
3
3
33
Mình đề nghị thế này Bác làm thử xem.Mua decan vàng loại trong cắt thành hình tròn tầm 10cm dán giửa tâm đèn. Nhưng Bác nhớ dán xong thử đợi đêm ra thử bằng cách qua bên kia đường xem có bị chói quá không.Bác làm chuột bạch trước đi rồi thông báo kết quả.
Bác ơi mình định làm như xe 2B là dán ngay mí dưới đèn pha
Mà ko biết loại nào tốt vì sợ lâu ngày sẽ chảy keo ở chóa là xong luôn

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Em chưa đi MT , nên thấy mấy anh trên bảo cần ánh sáng vàng mà Audi Q5 màu trắng nên sợ ko ổn !

Hạng B2
17/3/14
281
230
43
Em chưa đi MT , nên thấy mấy anh trên bảo cần ánh sáng vàng mà Audi Q5 màu trắng nên sợ ko ổn !
Troi khô ráo bác đi thì vô tư, mua thi hoi ngai, bi xenon xe bác bong loại 4300k thì ko vấn đề gi, để chắc ăn bác lăp đôi bóng đèn gầm bóng Halogen là khỏi phải lăn tăn...xe em chạy vô tư bác nhé.Thân!

• Like
Reactions: legend216