Hạng B2
13/8/14
129
616
93
48
Nissan X-trail 2.5 V cung 7 cho,gia same mazda Cx5,lua chon xe nao cac Bac.

Tập Lái
29/6/18
47
45
18
CRV2018;
Nhược: máy hơi ồn khi đạp thốc, hơi ồn tiếng bánh xe (mà e nghĩ phần lớn do mặt đường VN xấu)
Ưu: tiết kiệm nhiên liệu, khung gầm chắc, cảm giác lái tốt, 100% nhập khẩu.
Kết: ngon trong tầm giá, đáng mua đó bác.

Tập Lái
29/8/17
32
40
13
42
Đưa giá CX5 = với crv xem ai mua??? Bán nhiều hơn có nghĩa là cx5 tốt hơn??? Thế đám mẹc C chắc hửi đít camry nhỉ. Đưa crv về giá trị thật vậy theo bác đưa về giá nào là hợp lí??? đưa về = cx5 hay tucson nhé
Bạn này bị sao thế nhỉ ? Bạn bán hàng cho Honda hay là fan cuồng ? Có vẻ bạn không hề hiểu honda đang hút máu dân Việt thế nào nhỉ ? Hay bạn có tình lờ đi về cái giá cao bất thường của Honda Việt ? Thuế 30% giá vẫn vậy, giờ thuế 0% giá thậm chí còn cao hơn ? Chả lẽ bạn không nhận ra sao ? Người ta đánh giá cái gì phải trên mặt bằng giá cả và giá trị, nó phải tương xứng, người mua họ thấy Cx5 mặt này hơn,mặt kia kém so với Crv, nhưng nó đã được nhà sản xuất đưa ra cái giá phù hợp với ưu nhược điểm của nó,còn Crv, bạn cứ so với cái giá bên Thái đi rồi nói,có đáng để người ta bỏ thêm mấy trăm triệu vì cái logo không ? Và cuối cùng,bạn cần gì phải dựng ngược lên thế nhỉ ? Bạn có cần yêu honda đến mức ấy không ? À mà nói thêm với bạn, nếu Crv = giá Cx5 thì đúng là người tiêu dùng sẽ cân nhắc đấy, và cái đấy là cái mình muốn nói bạn nhé

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
CR-V form đẹp, động cơ không biết sửa chưa...
Mazda CX-5 đời 2019 này em công nhận đẹp, option bao la, nhưng nếu mua thì nên mua 2.5 AWD...nhưng em nghe đồn cái AWD của mazda bao lỏm... có bác nào test chưa (vỏ xe Mazda make in Quảng Nam thì ai cũng biết chất lượng rồi nên em không bàn)
Tucson hồi bản nhập Hàn em có xem qua rất ok tuy nhiên cái máy yếu với khoang máy dưới capo nhìn chán (tất nhiên hơn Toyota LD)

Nếu em thì em chấm Nissan X-Trail.... opt đủ ngon bổ rẻ luôn (tính tổng các model của X-Trail thì nó chạy nhất thế giới đấy), trừ cái vô lăng quần sịp quá chuối (mà không biết anh Nissan với TCIE VN sao rồi)

Tập Lái
4/10/14
35
17
8
43
Lúc mua xe em cũng phân vân giữa xe 5 + 2 và 5 chỗ
Em đi xem tất cả các hãng:
1.Nissan X-trail : mẫu mã ko được đẹp bị cuối dòng đời mà giá ko OK trong khi nước ngoài đã có bản nâng cấp đẹp hơn.
2.Mit Outlander 2.0 premium: mẫu mã và giá quá hợp lý nhưng bị nội thất quá già so với em.
3.Huyndai San và Tucson : San thì mẫu ko thay đổi qua nhiều năm chỉ thiết kế lại đèn, Tucson mẫu mới nhìn Hiện đại hơn nhưng bx ko thích xe Hàn
4. Honda CRV : em cũng rất thích và OK nhưng khi xuống tiền thì đi 2 đại lý ko có xe nếu muốn lấy sớm thì phải thêm tiền mua phụ kiện mà đại lý báo tới t2 -2019 mới giao xe nên thôi
Cuối cùng em quyết định chọn CX5 2.0 tiết kiệm được 200tr so với CRV, ban đầu thấy hơi thiếu vì chỉ có 5 chỗ nhưng đc cái là trang bị đầy đủ tiện nghi và trẻ trung, tới giờ đi đc hơn 10 ngàn km rồi cảm thấy xe đáp ứng đủ nhu cầu vì nhà ko mấy khi đi full 5 chỗ
5 ý mà ông anh của bác nêu thì theo em thấy chưa đúng.
1. Xe ồn : do mặt đường của mình ko tốt, có một số đoạn đường láng thì xe chạy rất êm.
2. Xe ì : mình thấy cái này tuỳ vào người chạy
3. Xe ngồi khoang lái chật : chắc ông anh bác cao và mập chứ mình thì ngồi rất thoải mái ( mình nặng 62kg cao 1m67)
4. Xe ngồi ghế sau tưng : mình chưa bao giờ ngồi nên chưa biết đúng ko
5. Ghế da có mùi hôi khó chịu : cả nhà em ko thấy ai nói là có mùi khó chịu chắc là em hên do xe em ko bị hôi
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý.