Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Hôm qua e ghé Ford trên Chế Lan Viên có 1 cậu bảo 3 hạt lạc gồm phim cách nhiệt , bảo hiểm và phủ ceramic mà 120 củ đó bác không phải 40 đâu (có thể đại lý khác thì 40 e ko biết) , em bảo Toy nó còn đc 10 món mà Ford có 3 món mà cũng 120 , cậu cũng bảo thật là ko có xe bác nên thế. Em thì thấy cái giá quá vô lý nên cũng ko mặn mà hỏi kỹ . Em thấy lạc là bao nhiêu cũng là bình thường, nó phản ảnh đúng quy luật cung cầu , nếu mình ko chấp nhận thì ko mua thôi chứ ko phê phán gì chuyện 120 hay 40 cả.
Tất nhiên VD trên của em rất phiến diện , có thể phi thực tế , tuy nhiên , em vẫn nhận định qua cơn khan hiếm xe, xe sẽ về nhiều, nếu Ev còn cao hơn FT thì cứ yên tâm đi , số xe bán ra sẽ giảm dần theo năm tháng .
Có thể các bác thích Ev bảo ko bao giờ có chuyện đó Ev phải cao hơn Ft , thì các bác cứ nhìn cái gương EcoSport thì biết, chảnh cho lắm giờ nghe nói bán dưới giá công bố rồi mà cứ ế dần , fiesta thì càng ngày càng phơi nắng chất kho , Focus với 1 đống công nghệ mà hình như ế ổn định sắp khai tử rồi thì phải :).

Nói thật với cụ, hai con ecosport với fiesta nó bán đc thế là khá lắm rồi.
Xin lỗi những ai mua con này chứ em nghĩ người mua con này một là lần đầu mua xe hai là del biết cái del gì, chứ em nghĩ xe này chó nó mua, vừa xấu vừa tủn mủn .

Riêng ev bi thì chắc chắn sẽ còn hot đôi năm nữa. Có vào mắt nó giảm giá hay mất mốt ấy.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Xin lỗi những ai mua con này chứ em nghĩ người mua con này một là lần đầu mua xe hai là del biết cái del gì, chứ em nghĩ xe này chó nó mua, vừa xấu vừa tủn mủn .

Riêng ev bi thì chắc chắn sẽ còn hot đôi năm nữa. Có vào mắt nó giảm giá hay mất mốt ấy.
Fiesta rõ ràng không phù hợp thị hiếu người Việt, nhưng rõ ràng nó bán bên Âu rất tốt.
Ecosport theo em đây là sự lựa chọn không thể tốt hơn cho gia đình nông thôn, ít quan tâm đến xe ngon hay không. Đường sá nông thôn rất phù hợp với con này; Kona hay H RV có chiều cao khiêm tốn, không khác sedan là mấy, phù hợp với dân đô thị hơn.

edc confirmed
Hạng B1
15/10/18
76
63
33
46

Cụ nhận xét 1 cách quá chủ quan. Ecosport nó rất phù hợp đường phố xá chật hẹp, ngập lụt.... đường xá ổ gà, ổ voi....VN. Tư thế ngồi lái, quan sát, lái, chắc chắn, an toàn.... khá tốt. Dáng xe nam tính, dáng xe không yếu sinh lý như mấy xe hàn.
P/S; em đang chạy PS.

• Like
Reactions: Quocdp and CD2345