Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Bác đã chạy Ford rồi thì tư vấn cũng khó, vì dòng xe Ford đi đầm xe và máy khỏe. Đang Sedan bác lên 7 chỗ thì sẽ không đầm được bằng đâu, có điều 7 chỗ thì nó cơ động và khả năng mang vác của nó được nhiều hơn thôi. Kinh nghiệm của bác như vậy bác có thể tự tìm hiểu được mà.
Quả thực là em vẫn thích lái sedan hơn CUV/SUV nhưng do nhu cầu nên chắc phải đổi thôi, không sớm thì muộn. Trước giờ không quan tâm nên em lại khá mù mờ thông tin chi tiết về các loại xe CUV/SUV, sedan thì em lại rất rành. Hiện tại em đang ngắm Sò, CX-5, CR-V, Cap và Outlander (con này không rõ là 5 chỗ hay 7 chỗ nữa, nếu 5 thì loại luôn) đời 2016+ và đang nghiêng về Sò. Em cũng xác định là không có chiếc nào chạy ngon bằng Focus rồi. Trước khi có gia đình thì em chạy redline khá nhiều nên càng thích Focus nhưng từ hồi có F1 thì toàn 2k rpm trở lại thôi :)), dù sao vẫn ưu tiên gia đình hơn. Mai mốt có điều kiện thì làm em BMW hay Subaru cũ cũ sau.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
bác mà đi focus rồi thì chỉ có thể lên Mec hay Audi mới thỏa mãn sự sung sướng. bác mà muốn lên 7 chổ giá rẻ , đi mua mua innova hay xpander gì đó .chắc lái 3 hôm đập xe . vì đã sướng rồi thì nó khó xìu lém . kja kha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/7/17
50
78
28
34
Tầm giá đó cụ múc Pajero Sport D MT đời 2015-2017 đc rồi. Còn bản D AT thì chỉ đc đến 2013 hay 2014 e ko nhớ lắm. Máy dầu tiết kiệm, chạy khá bốc, rộng rãi thì khỏi bàn. Em đg chạy bản D AT 2011, hàng thứ 3 thì ngồi 2 ng lớn trên 1m7 thoải mái nhé. Hàng t2 trượt được nên hàng 3 khoảng để chân tốt. Fortuner thì ko ổn cho lắm, đi khá bồng bềnh. Everest thì treo sau dạng nhíp lá nên ko êm bằng treo lò xo. Trước kia e cũng phân vân SUV 7 chỗ và đã chọn PS, hiện giờ vẫnẫn thấyấy mình lựa chọn đúng đắn.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Quả thực là em vẫn thích lái sedan hơn CUV/SUV nhưng do nhu cầu nên chắc phải đổi thôi, không sớm thì muộn. Trước giờ không quan tâm nên em lại khá mù mờ thông tin chi tiết về các loại xe CUV/SUV, sedan thì em lại rất rành. Hiện tại em đang ngắm Sò, CX-5, CR-V, Cap và Outlander (con này không rõ là 5 chỗ hay 7 chỗ nữa, nếu 5 thì loại luôn) đời 2016+ và đang nghiêng về Sò. Em cũng xác định là không có chiếc nào chạy ngon bằng Focus rồi. Trước khi có gia đình thì em chạy redline khá nhiều nên càng thích Focus nhưng từ hồi có F1 thì toàn 2k rpm trở lại thôi :)), dù sao vẫn ưu tiên gia đình hơn. Mai mốt có điều kiện thì làm em BMW hay Subaru cũ cũ sau.
Bác tìm MPV Sedona của KIA xem sao, phù hợp với cả gia đình luôn. Rondo cũng ổn đấy. Cố gắng vay thêm ít nữa mua xe mới nhé, chúc bác sớm có xe mới.

Tập Lái
21/7/16
26
34
23
29
Bác có thể tham khảo Outlander mới hoặc tìm con Santa fe hoặc sorento đời 2012 2013

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Em cũng focus, nếu lên 7c đúng nghĩa SUV tầm 800 quay đầu thì sẽ ngó em Pajero sport 2016 gì đó.