Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/5/13
216
100
43
Hcmc
Minh có dự định xây nhà trên mảnh đất như sau.
Dt đất 7 x 20 m, khu Hà Kiều P 5 GV HCM.
- thụt trước 4m, sau 2m, và bên hông nhà 3x6 m.( chỗ này em định để oto).
Yêu cầu của mình là.
Xây 01 trệt 01 lầu ( trên lợp ngói).
- Tầng trệt, 01 pk ( vùa phải ko cần quá rộng). 01 bếp + phòng ăn. 01 phòng ngủ.
- Lầu 01. Mình cần 01 pn lớn( cho bố mẹ) + 01 pn cho f1. 01 phòng thờ, và phơi đồ.
Mình sinh năm 72, đất mình hướng tây.
Mình thích phong cách nhà ĐƠN Giản( theo phong cách Tây). Không thích rườm rà Sến. Càng thoáng càng tốt.
Em là dân ngoại đạo về sây dựng. Mong các KTS tư vấn càng kỹ càng tốt
Ps. Em thấy hàng xóm nhà em xây nhà phải ép cọc khoang 25m.
Các bác có thể gửi mạil cho em theo dc sau . [email protected].

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B2
12/5/13
216
100
43
Hcmc
ktVIP nói:
mrBen51A007 nói:
Minh có dự định xây nhà trên mảnh đất như sau.

Hướng Tây không hợp tuổi, bác cần xoay bếp về Bắc để khắc chế. Vài mẫu biệt thự bác tham khảo thêm web em.
Bác có thể phác thảo sơ qua cái nhà của em trong tương lai được ko.?
Ps. Hình như bác cũng tham gia trên batdongsan.com.vn thì phải.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.635
93
E cũng đang tính xây nhà, yêu cầu khá giống bác chủ, nhưng đất e 10x15 ở An Phú, Q2.
E đang phân vân ko biết nên xây mái lợp ngói hay đổ tấm luôn. Các bác nào biết ưu nhược điểm 2 loại này mái này ah.

2F1 nói:
E cũng đang tính xây nhà, yêu cầu khá giống bác chủ, nhưng đất e 10x15 ở An Phú, Q2.
E đang phân vân ko biết nên xây mái lợp ngói hay đổ tấm luôn. Các bác nào biết ưu nhược điểm 2 loại này mái này ah.
Lợp ngói thì có được độ dốc, tạo dáng cổ điển, diềm mái trang trí, mái bằng thì theo phong cách hiện đại.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
2F1 nói:
Ở tây mái ngói độ dốc cao, làm thêm tầng áp mái rất dễ thương. Ở mình xứ nóng quá nên chắc ít ai chơi nên bỏ trống khg gian bên trên hoặc jấu mấy thùng inox bên trong. Được cái là bên dưới mát. Tuy nhiên mưa lớn thì khả năng bị dột cao. Mấy đại gia thường đổ BT rồi dán ngói.
Mái bằng thì có cái sân chiều tối lên ngồi nhậu, trồng cây, trồng rau, sáng tập TD...
Với dạng biệt thự thì dân mình vẫn quen mắt với mái ngói hơn. Trong khi tụi tây biệt thự nó vẫn chơi mái bằng. 1 số dự ớn sau này mẫu nhà biệtthự chủ đầu tư sd mái bằng.

Bác cho cái mail, ae nhà kiến có mẫu giống thì thẩy qua cho bác tham khảo

Last edited by a moderator:
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.635
93
adco nói:
2F1 nói:
Ở tây mái ngói độ dốc cao, làm thêm tầng áp mái rất dễ thương. Ở mình xứ nóng quá nên chắc ít ai chơi nên bỏ trống khg gian bên trên hoặc jấu mấy thùng inox bên trong. Được cái là bên dưới mát. Tuy nhiên mưa lớn thì khả năng bị dột cao. Mấy đại gia thường đổ BT rồi dán ngói.
Mái bằng thì có cái sân chiều tối lên ngồi nhậu, trồng cây, trồng rau, sáng tập TD...
Với dạng biệt thự thì dân mình vẫn quen mắt với mái ngói hơn. Trong khi tụi tây biệt thự nó vẫn chơi mái bằng. 1 số dự ớn sau này mẫu nhà biệtthự chủ đầu tư sd mái bằng.

Bác cho cái mail, ae nhà kiến có mẫu giống thì thẩy qua cho bác tham khảo
E cũng lăn tăn việc mưa dột nên chắc ko làm mái ngói. Vả lại e thích phong các tây để mẫu nhà lâu lõi thời và trẻ trung

Hạng D
23/8/08
3.145
1.836
113
45
nếu dùng ngói thì dùng luôn mái tôn giả ngói hoặc bê tông dán ngói ấy. Chỉ lợp ngói không thôi đặc biệt là ở các vị trí tầng cao chi phí đảo ngói khá tốn kém đấy. Mà lại phải làm thường xuyên 1 vài năm một lần. Bác lưu ý cho căn của bác nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.