Tập Lái
6/12/13
4
0
3
Kính chào các Bác hội BMW.
Em đang muốn tìm mua một xe BMW serie5 dòng E60 (528i,530i,535i) tầm đời 2007 có số điện.Nhưng do em chưa từng sử dụng qua xe hãng BMW nên đang bị băn khoăn về các vấn đề của em nó như bảo trì,giá thành,tính năng sử dụng,options...Dù em cũng có tìm hiểu qua Google.Em lập topic này mong các Bác đi trước cho em những lời tư vấn cũng như chỉ bảo giúp em về xe BMW nói chung và dòng E60 nói riêng.
Em cám ơn các Bác,tìm được xe em xin mời các Bác một bữa say ngất ngây con quây ạ.Em chúc các Bác và gia đình sức khỏe-thuận lợi ạ!
Em xin giúp đỡ về tìm xe serie 5 E60 ,mong các Bác giúp.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Trên bonbanh.com đang có mấy con kêu bán kìa...bác cứ mạnh dạn alo cho mấy bô lão trên đây...thật ra lúc đầu e còn lăng tăng ho ư bác...nhưng cưỡi bim 1 thời gian giờ xe nó sợ e rồi chứ e ko có sợ nó nữa...kkk

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
hình như 2008 mới có số điện bác ạ. Em mới cưới 1 e, 523i đời 2008, tuy có người đi xem xe nhưng quan trọng nhất theo em là bác nên tìm hiểu kỹ trước chủ củ đã bảo dưỡng gì chưa nhất là xe đã chạy khoảng 60k km (xe em về thay lọc xăng, bơm xăng, lọc nhớt máy, thay nhớt hộp số, nhớt máy, dầu thắng, dầu trợ lực tay lái, nồi số 4, .... và mấy thứ linh tinh khác hết khoảng 32tr đó bác vì chủ cũ gần như không làm gì hết, sắp tới là lọc nhớt hộp số nữa). Em thử 2 lần được khoảng 190 km/h rất ổn, đầm và cảm giác vẫn kiểm soát được.
Chúc bác tìm đuộc xe như ý.

• Like
Reactions: bimmerngheo
Tập Lái
6/12/13
4
0
3
em cám ơn Bác,Bác cho em xin số đt em hỏi thăm một số thứ nữa được không Bác.em băn khoăn về giá vì em hỏi thấy giá xe hơi chênh lệch quá ạ.

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Dòng E60 này công nhận rất ít thấy ngoài đường ở VN mình.
mua xe cũ thì cũng hên xui thui bác... bác phải tìm hiểu thật kỹ cái xe bác thích rồi mới quyết định mua.
Xe E60 thì 2008 -2009 mới có cần số điện tử và I-drive bác ah . đèn sau led đẹp có Key less go nữa.
Cách âm rất là tốt... chạy đầm lên 200km khỏe re luon.
chi phí bảo dưỡng thì hoàn toàn phụ thuộc vào cách sử dụng của chủ nó thôi.
xe em đang đi là E60 nè bác form cuối cùng của dòng E60 M-Sport... Bác có thích lái thứ ko alo mời em một ly cafe là cho bác test thoải mái luôn.

• Like
Reactions: bimmerngheo
Tập Lái
6/12/13
4
0
3
dạ cám ơn mấy Bác nhiều lắm,được các Bác quan tâm giúp đỡ em cảm thấy vui và làm phiền các Bác quá.em xin mạo muội xin số đt các Bác để được mời bữa ăn giao lưu ạ.em tên Dũng ạ.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
đã pm cho bác rồi, rảnh rổi cafe cóc giao lưu được rồi bác ơi.
@PBHOA: Bác ở khư vực nào vậy ta?

Hạng B2
14/7/11
161
7
18
Lấy Bi em, rồi luôn chiếc Can Am trong avatar chạy là quá ok luôn đó :)