Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi
Tết đã qua!!!...Chúng ta lại bắt đầu những ngày mới với bon chen vất vả cùng cơm áo gạo tiền:(:(. Em xin góp vui với vài tấm ảnh trong những ngày Tết vừa qua...phần là do cái náo nức phần là do bia rượu bánh chưng nên những tấm ảnh cũng chẳng có mục đích hay ý đồ gì rõ ràng nên có phần lộn xộn...và hơn nữa là cũng chẳng khá về mặt chất lượng, nó chỉ mang tính chất góp vui và cũng là lời chào tới các bác trong box nhiếp ảnh.
1. Sáng 30 Tết, sau khi đã cùng vợ con lo chu đáo những gì cần thiết cho một cái Tết...em đã lên đường cùng em ngựa sắt. Ôi yêu quá ngựa sắt!!! Với cái lạnh khoảng 8-12 độ xê...cùng em ngựa sắt để cảm nhận cái tiết trời se lạnh cùng không khí Tết đến với con người trên một nẻo đường quê...

2. Trên đường bỗng gặp một bông hoa...chắc là gắng nở để kịp "góp vui với đời"...

3. Thị xã Sơn Tây nay đã là Hà Nội...Thành cổ đây rồi, một công trình kiến trúc đá ong bao năm của Trấn Sơn Tây một thủa...vẫn cổ kính thâm trầm dù đang được trùng tu cải tạo.

4. Đường Lâm, đã bao lần qua đây nhưng sao thấy tiêu điều thế!!! Cây đều rụng lá và lộc cũng chửa kịp đâm chồi...đưởng làng vắng vẻ thi thoảng mới thấy một vài đứa trẻ loăng quăng trốn việc nhà chạy chơi và văng vẳng là tiếng gà gáy, chó sủa cùng tiếng gọi nhau ý ới của nhà nào đó đang chuẩn bị cỗ bàn tất niên.

5. Và trên đường lại thấy một khúc sông...Khúc sông này không tên hay có tên đều không quan trọng bởi nó cũng như mọi khúc sông khác...Bình dị và yên ả

Đến đây...em nhìn trời và nhẩm tính thời gian cho quãng đường trở về...và em quyết định quay về đón Tết kẻo vợ con cho bơ vơ đứng đường đón Tết thì...Giông cả năm...

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi
Em tiếp nè...Nằm nhà mấy ngày Tết...rét quá, đa phần đều chúc Tết qua điện thoại và mùng 5 lại xuất quân đưa gia đình nhà vợ đi lễ Đền Trần - Nam Định...
Nắng sáng mùng 5 đẹp quá!!! Hứng khởi em lôi cả gia đình nhà vợ ra làm mẫu...
1. Đầu tiên là chị vợ (Kính lão đắc thọ...:D:D)...bả đã là U40

2. Song kiếm hợp bích...Chị vợ và vợ

3. Còn đây:...người bạn....xxx năm U35 cùng thằng U5...

3. Và cuối cùng là em vợ ...suýt U30 (Ông bà già...ngại chụp hình. Ổng luôn chê con rể là: Cái ngữ như mày thì chụp gì...đau thế)

5. Thôi...chốt nốt tấm này!!! tấm này nó thể hiện tiêu biểu nhất cho cái sự thảnh thơi thư thái...vô lo vô nghĩ...khà...khà...ÍT MI...

Em xin hết ạ!!!

Hạng B2
26/11/07
414
1
0
41
SGN
Lâu quá mới thấy bác isuzu xuất hiện nhỉ. Hinh dep bac a.

Nhin anh bac em lai nho HN :(

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
Phóng sự ảnh đầu xuân của bác hay quá, ngày tết không phí yên bình nhỉ.

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113
Chúc mừng năm mới bác Isuzu, lâu lắm mới thấy hình đẹp của bác!

Ngựa sắt biển SG ấn tượng quá, hôm nào ra Hà Nội bác cho em thử phát nhá!

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi
Chào bác hnhcuong!!! Tết nhất vui vẻ không bác!!! Những tấm hình trên em đi chụp cùng với nhiều cảm xúc đan xen nên có phần lủng củng và không được đẹp bởi lý do chính của em là đi và cảm nhận không khí và thay đổi trạng thái cho bản thân sau thời gian làm việc vất vả trước Tết...
Bác ra Hà Nội nhớ hú em...cưỡi thử ngựa sắt, chạy mát trời ông địa luôn bác ạ!!!:D:D