Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53
Hồi trước em xài IE, nhưng sau một thời gian IE bị hỏng nên em chuyển qua xài FF, vẫn giữ lại IE. Được khoảng nửa tháng thì FF của em tèo:(, em nghi là bọn phần mềm nó chọi nhau nên Remove báng 1 mớ bao gồm: IE, Gigaget, u torrent, folder lock. Có bác nào biết cái trò phá đám này là do thằng nào trong mớ đó gây ra không? Với lại bác nào biết phầm mềm nào "kị rơ" với FF và IDm thì cho em biết để em né với. Thanks các bác nhiều.

Hạng B2
24/9/06
416
2
18
RE: Fire Fox và IDM kị rơ với những phần mềm nào?

hic! mấy cái này mà bác ko nói rõ báo lỗi j mà chỉ biết "tèo" "hỏng" thì ko bít đằng nào mà lần bác ạ. Như là đi khám bác sĩ mà chỉ bảo em đau, em khó chịu mà ko bít ở chỗ nào thì cũng pó tay :D

Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53

Đầu tiên thì FF báo lỗi phải tắt liên tục. Ngày hôm sau em mở máy xài lại thì máy bào lỗi và phải reset. Sau khi reset lại bị tiép. Nó báo là "có vấn đề cần reset" chứ nó không bảo gì rõ ràng cả.

Hạng C
16/1/08
812
1.030
93
15
Chợ Quán :-(
blog.360.yahoo.com

trong các phần mềm em cũng xài giống bác, chỉ trừ thằng u torrent, vẫn chạy ổn định. Em nghĩ chắc ông này rùi [8D]

Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53

Cám ơn bác incotec nhé:) từ nay em tránh xa thằng u torrent ấy ra. Thế bác incotec dùng phần mềm gì để down file torrent ấy nhỉ?

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

utorrent em xài xưa nay vẫn ổn, xài cùng IE và FF, ko có problem gì hết, khả năng đá đụng là rất thấp, em thấy bị lỗi có thể do chính Windows hoặc virus!!!

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113

Trích đoạn: nguyệt nữ

Cám ơn bác incotec nhé:) từ nay em tránh xa thằng u torrent ấy ra. Thế bác incotec dùng phần mềm gì để down file torrent ấy nhỉ?
Flash Get hình như cũng hỗ trợ download file torrent đó bác, mà chắc uTorrent download torrent là tốt nhất thôi

Hạng F
5/3/05
8.718
72.180
113
đây

làm gì có chuyện IE bị hỏng ;) hả bác, trừ phi bác xài OS khác Windows

em chưa bao giờ thấy ở góc độ người dùng lướt web (vào 8 ở đây chẳng hạn) FF hơn nổi IE7 ở điểm nào cả ngoại trừ IE cho tới giờ chưa tích hợp Download Manager

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113

Trích đoạn: tuanle

làm gì có chuyện IE bị hỏng ;) hả bác, trừ phi bác xài OS khác Windows

em chưa bao giờ thấy ở góc độ người dùng lướt web (vào 8 ở đây chẳng hạn) FF hơn nổi IE7 ở điểm nào cả ngoại trừ IE cho tới giờ chưa tích hợp Download Manager
em lại thích FF hơn bác àh, giao diện dễ dùng hơn, chạy lại ổn định và nhanh hơn hẳn IE 7, nhưng nó vẫn có khuyết điểm là xem youtube ko dc, phải restart lại FF thì mới xem youtube dc và 1 số trang web ko hỗ trợ FF :) (cũng có lẽ là IE 7 của em bị lỗi mặc dù em đã cài nhiều lần và mỗi lần cài thì em download ở nguồn khác)

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: TKM
em lại thích FF hơn bác àh, giao diện dễ dùng hơn, chạy lại ổn định và nhanh hơn hẳn IE 7, nhưng nó vẫn có khuyết điểm là xem youtube ko dc, phải restart lại FF thì mới xem youtube dc và 1 số trang web ko hỗ trợ FF :) (cũng có lẽ là IE 7 của em bị lỗi mặc dù em đã cài nhiều lần và mỗi lần cài thì em download ở nguồn khác)
em cũng thích FF hơn, và điều đó ko phải là cá biệt, nếu ko muốn nói là nhiều người đều đồng ý như thế. Xem youtube thì vẫn bt chứ bác[8|]. Còn từ FF3 thì đã có tính năng giả lập 1 tab IE để đối phó với những trang web "bảo thủ" (ko hỗ trợ FF) rồi