Tập Lái
11/1/12
13
0
0
Kính gửi các bác:
Em là lái mới và cũng mới mua lại một chiếc focus 2008 1.8 MT được hơn 1 tuần. Hôm nay sau khi ăn tối và chở vợ con về thì phát sinh hiện tượng xe chạy ở số mo cũng hơi giật giật, số 1, 2 rồi cũng thế sau rồi chú ý thấy vòng tua máy thấp hơn mọi khi nhiều, có những lúc tụt về 400, 500, rồi đến số 3, 4 cũng có hiện tượng, nhưng cảm giác ở số thấp rõ rệt hơn, xe rung, giật vòng tua có lúc tụt về gần tới 0, cảm giác có thể tắt máy bất cứ lúc nào (và quả thực tắt máy mất 2 lần), em phải vừa dí ga vừa chạy, cực kỳ căng thẳng mới đưa được vợ con về nhà.
Em ko rõ làm sao tự nhiên lại bị như vậy ? Hôm nay em chỉ bị bác xe bus cho 1 phát quệt xước ở đầu bên phải xe thôi, ngồi trong xe cũng ko cảm nhận thấy gì cả, không hề vào máy móc. Hay có vài lần từ khi lái xe em về số lùi thì vào hình như ko đúng số nên xe ko lùi mà chỉ kêu ro ro, em ra mo vào mạnh lại thì lại lùi tốt. Ko biết có làm ảnh hưởng gì tới vụ hôm nay ko ? Xe em mới chạy 1 tuần nhưng chủ cũ đã chạy khoảng 80.000 km, chưa đâm va nặng và ngập nước. Mong các bác giúp em giải đáp ạ.
Em xin chân thành cảm ơn và mong có dịp giao lưu học hỏi thêm.

Tập Lái
11/1/12
13
0
0
Thế ạ ? Thế để mai em ra gara nhờ thợ xem hộ cái đấy xem. Ngoài ra thông tin thêm là đèn báo trên đồng hồ thì cái đèn màu da cam hình cái động cơ (trong hướng dẫn sử dụng là hình Service Engine Soon) nó sáng ạ.
Chắc chắn là em phải đi phục vụ em nó ngay, nhưng kính mong các bác chỉ giáo thêm để còn có tí kiến thức làm việc với thợ ạ.

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
e nghĩ phải vào bảo dưỡng thôi,
thường đối với MT e nghĩ vòng tua máy khoảng 800v/ph ở chế độ chờ là ok, bác hỏi các bác kỹ thuật sẽ an tâm hơn,
xe 4B đang chạy mà tắt máy đứng khựng lại chắc chủ xe đứng tim quá?!!!!!!!!!

Hạng D
29/12/10
3.133
12.695
113
TP.HCM
ford chuyên mắc cái bệnh này , từ thời laser , xem cục bù ga đi bác , sẳn xem 2 cục mobin luôn

Tập Lái
11/1/12
13
0
0
Dạ, chân thành cảm ơn các bác, các bác có địa chỉ gara nào uy tín ko thì cho e xin với ạ ?

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
doduchiep115 nói:
Dạ, chân thành cảm ơn các bác, các bác có địa chỉ gara nào uy tín ko thì cho e xin với ạ ?

Bác ở đâu? nếu ở SG thì vô SGFord hoặc Bến Thành Ford, Western Ford, với xe Ford liên quan tới máy móc kỹ thuật thì nên vào hãng đừng sửa ngoài mắc công thêm bệnh, vô hãng giá cũng hợp lý chứ ko đắc lắm đâu
Còn số điện thoại và địa chỉ hãng vô google là có hết

22/2/12
82
0
6
Theo em thì bác chủ nên để ý lúc sang số , nếu bác chuyển số lúc tốc độ thấp quá không phù hợp sẽ dẩn tới vòng tua máy thấp và xe bị giật. Ví dụ : bác chuyển số 2 lúc tốc độ dưới 5km/h, hay chuyển số 3 lúc tốc độ dưới 20km/h.... bac 1kiểm tra lại nhé !!

Hạng C
4/12/06
579
15
18
Theo em xe bác bị dơ họng ga . Vô Fodr làm vệ sinh là xong ngay . Hôm trước con FF của em cũng bị y chang như thế . Vệ sinh 5 phút chạy vọt như ngựa ngay.