Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Focus-S 5 cửa sao ít thấy nhắc đến?

May quá , hôm qua SG mưa to nên em chui đại vào ShowR của F ở Pasteur . Bây giờ mới có chút chuyện 8 với bác vndnguyen . Nhìn chung em thấy con này đẹp bác à , rất sport , có sunroof ,ngắn đòn phù hợp cho nhà bác . Giá thì mới hỏi thăm sale đã tự bớt 1.500$ , giá còn khoảng 34k đó bác , xe lại có liền khỏi phải chờ . Nội thất thì em lại khg kết lắm vì ghế là da nhưng chỉ bọc viền , còn chổ đặt mông và lưng đều là nỉ . Dàn tablaeu và bảng đồng hồ coi khg đặc sắc . Hộp số có chức năng M +- nhưng nhìn khg sang trọng . Thật tình mà nói em thấy nội thất Ma3 ấn tượng hơn nhưng em lại khg nắm giá em Ma3 . Tuy nhiên nếu bác lượm em này chắc chắn sẽ ít đụng hàng vì SG thi thoảng mới thấy 1 em lướt qua

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: adco

May quá , hôm qua SG mưa to nên em chui đại vào ShowR của F ở Pasteur . Bây giờ mới có chút chuyện 8 với bác vndnguyen . Nhìn chung em thấy con này đẹp bác à , rất sport , có sunroof ,ngắn đòn phù hợp cho nhà bác . Giá thì mới hỏi thăm sale đã tự bớt 1.500$ , giá còn khoảng 34k đó bác , xe lại có liền khỏi phải chờ . Nội thất thì em lại khg kết lắm vì ghế là da nhưng chỉ bọc viền , còn chổ đặt mông và lưng đều là nỉ . Dàn tablaeu và bảng đồng hồ coi khg đặc sắc . Hộp số có chức năng M +- nhưng nhìn khg sang trọng . Thật tình mà nói em thấy nội thất Ma3 ấn tượng hơn nhưng em lại khg nắm giá em Ma3 . Tuy nhiên nếu bác lượm em này chắc chắn sẽ ít đụng hàng vì SG thi thoảng mới thấy 1 em lướt qua
bác nói bớt 1.5K là so với giá công bố 37.9K hay so với giá 35.5k mà mấy bác trên này đưa ra hở bác? Nếu mà còn khoảng 34K thì quá tuyệt, em hy vọng tràn trề rồi. Bác check lại giúp em nhé :)

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Em cũng còn lăn tăn giữa civic 2.0, gala và em fòcụt này. Nhưng nếu có cưới thì em phải đợi cuối năm nay bác à. Máu lắm rồi nhưng vì lý do...chưa xong công trình. Em có con vợ hai thổ tả Premio đi cày cũng đỡ vất vả.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Em vừa check tại 2 đại lý ở HN và SG. Đại lý bớt được 3K so với giá gốc 37.9K, tức là sẽ còn 34.9K (gần 35K)
Các bác cho em hỏi khi mình mua xe thì lệ phí trước bạ 5% sẽ phải tính theo giá nào? Giá công bố 37.9K, giá thực mua 34.9K hay là giá quy định của nhà nước???

Hạng F
8/8/06
6.456
21.043
113
40

Trích đoạn: vndnguyen

Em vừa check tại 2 đại lý ở HN và SG. Đại lý bớt được 3K so với giá gốc 37.9K, tức là sẽ còn 34.9K (gần 35K)
Các bác cho em hỏi khi mình mua xe thì lệ phí trước bạ 5% sẽ phải tính theo giá nào? Giá công bố 37.9K, giá thực mua 34.9K hay là giá quy định của nhà nước???
Giá công bố là 37.9k bác ạ,Giá này cũng là giá mà bên Thuế biết luôn,Do đó khi đóng thuế trước bạ là căn cứ trên giá 37.9k

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: Xe dap

Trích đoạn: vndnguyen

Giá công bố là 37.9k bác ạ,Giá này cũng là giá mà bên Thuế biết luôn,Do đó khi đóng thuế trước bạ là căn cứ trên giá 37.9k
cám ơn bác. May mà 5% chứ không phải 50% [&:]

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Em đã được thử Focus - S rồi, theo em nội thất và hình thức khá đẹp, dành cho lớp trẻ U30. Vấn đề là ở chỗ đó: ở châu Âu hoặc Mỹ giá em này khỏang 20K nên vừa túi tiền lớp trẻ, lại đời mới --> bán chạy.
Ở VN, ít U30 có khả năng với tới em này. Còn từ U40 trở lên thì Focus -S ko hợp lắm, và lại với giá >35K trở lên thì có nhiều lựa chọn sang trọng hơn thuộc dòng sedan.
Tốt nhất là Ford làm sao cho giá em này re rẻ để anh em trẻ có khả năng cưới nó về, chứ ko thì bao giờ mới hết khấu hao dây chuyền lắp ráp đây ????

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.477
2.237
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: dkhoi

Trích đoạn: quangoto

32 với 35.5 lăng tăng giề bác:D. Focus S bán được ít, nhưng em đảm bảo với bác không bao giờ có hàng tồn kho đâu bác.
Có dám sx đâu mà có tồn kho pác...:D
Xe ế mà không có hàng tồn kho thì chắc là không sản xuất rồi, hoặc sản xuất cầm chừng thôi. Do vậy không tồn kho có gì mà tự hào hả bác?

Em chẳng thấy cái Focus S đấy đặc sắc cái gì ngoài giá ngất ngưởng và thêm cái sunroof, nhưng sunroof thì xe Fo nào cũng có chứ gì Focus S, giá đấy mua Grandis đi thích hơn nhiều.

Em thấy nếu Focus S tiếp tục làm phách thì còn ngáp dài, thêm vài năm nữa là sắp hết vòng đời của nó rồi, chẳng biết đến lúc đấy doanh số tích lũy ở VN có bán bằng thằng INO nó bán 1 tháng không :D

Hạng B2
28/12/05
220
2
18
Hà Nội Việt Nam

Trích đoạn: nslinh

Trích đoạn: londonmet

Con này bên Châu Âu bán khá chạy, vì vậy về VN Ford tự tin đưa ra cái giá trên trời mà quên rằng khách hàng trẻ VN thì không có đủ xiền mua.
Cảm nhận riêng, con này khoảng 25k thì múc được đấy
Focus đã chạy taxi thì Focus S giá 25k chỉ còn là thời gian mà thôi. Ông bạn mua chiếc Focus 2.0 37k năm 2005 mà bây giờ rao 23k chả ma nào thèm ngó.
bác cho e số điện thoải của ông bạn bác đi bác ;)