Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
Re: New Ford Focus 2013 - Chia sẻ thông tin

ga_con_tap_lai nói:
Tiếp tục đi bác :) nhưng phủ thế này mấy miếng nylon nó làm hôi xe dữ lắm, phải không bác?Xe bác Linh màu xám bạc à.... :)

Em thấy thiệt sự nó ko mùi Bác ah.. Mà khi đi thì cực kì yên tâm .. Nhất là mùa mưa gió này ở SG.
Còn màu của em nó là đây.. Gọi là màu GHI XÁM (Lunar Sky)

Ford Focus - Chia sẻ thông tin (Update)

Xe em lun Á... Hum nay ra mắt FFC mà em lubu quá cũng ko ra dc.. Hic ...

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: HPHV
Hạng D
19/9/12
1.139
166
63

Linh_SGN nói:

Bác ở Q11 HCM à?

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC

ga_con_tap_lai nói:
Linh_SGN nói:

Bác ở Q11 HCM à?

Em ở Q5 khúc Hải Thượng Lãn Ông bác ơi

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC

Quách Bạch Long.05 nói:
xe nhà đi thì khong cần thiết phải phủ!Thấy mở hết dàn ghế mà xót!

Thật ra là nếu làm đúng kỹ thuật là trong vòng 30p tháo sạch dàn ghế..Đích thân 1 sư phụ tháo ra và ráp vào.. Em tận mắt nhìn,ko gãy 1 cái ngàm nào ;) .. Mà còn hiểu dc xe mình hơn..Vấn đề là dám làm ko..hehe..

Bác Khoa Mone: tổng thiệt hại là 1,5tr bác.Em sẽ chụp hình ráp hoàn thiện cùng các mép dc che chắn và lót kỹ như nào cho các bác tham khảo,em hoàn toàn hài lòng lun ;) Sư phụ mần món này là chú Lũ - cũng cộm cán ngoài An Dương Vương - nhưng may lại là hàng xóm em nên xử tại garage nhà luôn..(phục nhất là sư phụ ko cần sơ đồ mà tháo ghế...hic..ổng vừa tháo vừa chỉ cho xem từng con ốc,ngàm kể cả ốc nhựa,hốc máy lạnh cho ghế sau,đầu cắm dây điện 2 ghế trước rồi chỉ cách tháo lấy ra sao cho ko trầy xe)

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63

Linh_SGN nói:
Quách Bạch Long.05 nói:
xe nhà đi thì khong cần thiết phải phủ!Thấy mở hết dàn ghế mà xót!

Thật ra là nếu làm đúng kỹ thuật là trong vòng 30p tháo sạch dàn ghế..Đích thân 1 sư phụ tháo ra và ráp vào.. Em tận mắt nhìn,ko gãy 1 cái ngàm nào ;) .. Mà còn hiểu dc xe mình hơn..Vấn đề là dám làm ko..hehe..

Bác Khoa Mone: tổng thiệt hại là 1,5tr bác.Em sẽ chụp hình ráp hoàn thiện cùng các mép dc che chắn và lót kỹ như nào cho các bác tham khảo,em hoàn toàn hài lòng lun ;) Sư phụ mần món này là chú Lũ - cũng cộm cán ngoài An Dương Vương - nhưng may lại là hàng xóm em nên xử tại garage nhà luôn..(phục nhất là sư phụ ko cần sơ đồ mà tháo ghế...hic..ổng vừa tháo vừa chỉ cho xem từng con ốc,ngàm kể cả ốc nhựa,hốc máy lạnh cho ghế sau,đầu cắm dây điện 2 ghế trước rồi chỉ cách tháo lấy ra sao cho ko trầy xe)
Chắc bữa nào em chiêm ngưỡng xe bác rồi em làm luôn như bác được không? Sáng nào đi làm em cũng đi Hải Thượng Lãn Ông để ra Võ Văn Kiệt :) (xe em màu đen)

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC

Bác ga_con: OKIE bác.. Để mình pm sdt cho Bác, mấy giờ Bác đi làm?? Dc thì ghé nhà làm ly cafe rùi coi xe xong đi làm cho tỉnh. Mà hình như Bác cũng hay ghé Parkson Hùng Vương phải ko? Em với bx hay mang xe ra đó, thấy 1 em New Focus màu đen hay Đậu ngoài rùi có khi dưới hầm nữa ;)

Tập Lái
10/3/13
5
1
3

Hay thiệt, em đang tính rước một em Focus nhưng đang lăn tăn không biết nên lấy 1.6 hay 2.0.

Các bác có thể cho em lời khuyên được không, dĩ nhiên là điều kiện kinh tế cũng không dư lắm nên mới lăn tăn vậy

Hạng B2
7/1/11
183
103
28

Phủ kiểu này hơi ẩm không thoát được sau này ẩm mốc còn hại xe hơn...
Thực chất không nghe mùi là do tấm nilon "nhốt" mùi bên dưới, khi đến độ... "nồng nàn" thì khó xử lý à nha... (Đã mốc cấp độ 8-9 thì tẩy mùi cả tháng chưa hết í...................
Em ném đá tí các pác nhẹ tay cho :)

Hạng C
27/6/13
959
13
18

kiemkhach nói:
Hay thiệt, em đang tính rước một em Focus nhưng đang lăn tăn không biết nên lấy 1.6 hay 2.0.

Các bác có thể cho em lời khuyên được không, dĩ nhiên là điều kiện kinh tế cũng không dư lắm nên mới lăn tăn vậy
Bác kiếm khách ơi, cố thêm 130c nữa mua con 2.0 đi rất nhiều Optional kèm theo, sau này đỡ hối hận, dòng 1.6L hiện tại rất ít người mua, Ford đang có chương trình giảm giá 50tr cho dòng này. Cố lên tí nữa.