Thảo Luận Gắn còi cho Premacy

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Cái còi zin Premacy kêu tin tin như xe hai bánh í, chạy trên đường nhấn mỏi tay ma mất thằng 2 bánh nó không thèm để ý. Em định gắn 2 cái còi sò nhưng cái Pre chỉ có một cái còi và cái còi thì chỉ thấy có một chấu thôi (một cực ) không có hai cực như những cái khác, sao vậy kà[8|]. Em phải làm sao đây, bác nào biết chỉ giáo em với. Xin đa tạ!

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
RE: Gắn còi cho Premacy

em lắp rồi mà, 2 chiếc, cửa hàng nói là của Hàn quốc, 450k cả công lắp, em không biết là thợ họ lắp thế nào nhưng kêu phê lắm. còi sò hình như có 2 loại đấy nha bác, lắp loại thường thôi, đừng lắp loại có âm vang (echo), nghe dã man lém.

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Theo tôi lắp còi đắt tiền chưa chắc được như ý đâu. Lúc đầu xe tôi cũng tương tự như bác kaka. Anh bạn tôi là thợ điện tư vấn mua còi Liên Xô (nắp sên) lắp vào bảo đảm ngon bổ rẻ. Quả thực là đúng như thế bác à. Total chỉ khoảng 200k (2 cái) nhưng nghe hay thật đấy. Tôi lắp đã 5 tháng rồi mà vẫn chưa thấy trục trặc gì.

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Em cũng đã lắp còi Liên Xô rồi, ngon, bổ và rẻ lắm các bác ạ.

Các bác ra chợ Trời (Chỗ phố Lê Gia Định, chuyên bán phụ tùng xe Liên Xô ấy), hỏi mua 1 đôi còi xe Volga giá 130,000đ, mang đi lắp mất 30,000đ tiền công nữa.

Còi kêu cứ như BMW ấy! Hì hì...

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Em lấy còi của con Camry 2.4G gắn vào Pre thấy kêu cũng hay lém:D