Thảo Luận Chung Gắn ghế trẻ em lên xe

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
cacs bác có kinh nghiệm vụ gắn ghế trẻ em lên xe không chỉ em với. Chả là con em gái em nó mua cái ghế ở Parkson để chở con đi nhà trẻ bằng Ffi 5drs. Nó nhoè em gắn mà dây nhợ loạn quá, chỉ biết vòng dây seatbelt thôi còn mấy dây còn lại không biết gắn chổ nào.
Nếu được hẹn sáng mai em chạy xe qua để bác giúp em luôn. Em cảm ơn.

• Like
Reactions: tambiq8
Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
thường thì bác nhìn phía sau vai, lưng ghế, có mấy chổ móc, or nó có 1 dây dài để vòng từ đằng trước ra sau lưng,sau đó siết dây lại để giữ chặt ghế bay vào ghế trên xe.bác cứ bình tĩnh nhìn dây ghế baby,do tính an toàn nên nó hơi lùng nhùng dây,nhưng chắc chắn sẽ kg dư 1 dây nào đâu. or bác có cataloge xe thì nó cũng có hướng dẫn đó,

• Like
Reactions: Nghiaqng
Hạng B2
18/11/14
328
256
63
38
Quận 9
babyanhvu.com
Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Em cảm ơn các bác, mai em qua nhà con em xem lại coi mã ghế thế nào. Chắc là phải độ chế thêm một vài chổ để móc vì Fiesta hình như không hạp với cái ghế này.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Fiesta theo em biết là có bác... nó gọi là top anchor và low anchor (tức 2 các để móc vào). top anchor thường nằm phía sau cái tựa đầu, low anchor nằm trong hóc giữa lưng ghế và mặt ghế. car seat cho em bé thì sẽ phải gắn 1 top anchor, 2 low anchor 2 bên và vòng 1 dây seat belt xuyên qua ghế. trên car seat đã có sẵn 3 cái móc để móc rồi. bác cần giúp thì em giúp, em làm việc ở NTMK, quận 3

• Like
Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- cháu bác bap nhiêu kg, nếu còn đi nhà trẻ luồng dây an toàn ngang qua ghế ( phía dưới nệm lót lưng để bé ngồi không bị cấn). Phí trên đầu bác độ thêm 1 sợi dây cột vào gối tựa của xe( phần này ghế em bé không có).
- làm theo sách hướng dẫn hơi khó tháo gỡ, và phần đầu không được giữ chặt cảm giác không yên tâm.
- tư thế đặ em bé bác chú ý cho bé hơi nằm về phía sau tránh trường hợp thắng gấp bị gập người vể trước.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
đọc hương dẫn của xe + hướng dẫn của ghế, không làm được thì lên đây la làng nha bác.
trừ xe lam, xe thô sơ các kiểu ... là không có chổ neo ghế em bé
chứ xe cỏ từ đời 1990 trở lại tương lai .... đều có chổ để neo ghế em bé

Mở catalog ghế ra xem hướng dẫn bác ơi, bác cho cái hiệu và mã ghế e tìm hướng dẫn giúp cho

• Like
Hạng D
21/12/06
1.117
616
113
Bé được mấy tháng tuổi rồi bác thớt?! Nếu dưới 18 tháng tuổi thì ghế phải đặc ngược ( đầu em bé về phía trước, mặt em bé nhìn ra đằng sau).
Seatbelt bác gấp lại lòn vào ghế em bé và ghịt sát xuống nệm xe và gài seatbelt.
Sợi dây dính trên ghế em bé, bác xã dài ra, vắt qua chổ tựa đầu của ghế xe và vòng xuống móc xuống sàn xe ( dưới sàn xe có cái khoen) nếu còn thêm dây thì móc trên trần xe ( nếu xe của bác thớt có cái móc trên trần, còn không thì thôi).

• Like
Hạng B2
17/5/13
406
676
93
Bé được mấy tháng tuổi rồi bác thớt?! Nếu dưới 18 tháng tuổi thì ghế phải đặc ngược ( đầu em bé về phía trước, mặt em bé nhìn ra đằng sau).
Seatbelt bác gấp lại lòn vào ghế em bé và ghịt sát xuống nệm xe và gài seatbelt.
Sợi dây dính trên ghế em bé, bác xã dài ra, vắt qua chổ tựa đầu của ghế xe và vòng xuống móc xuống sàn xe ( dưới sàn xe có cái khoen) nếu còn thêm dây thì móc trên trần xe ( nếu xe của bác thớt có cái móc trên trần, còn không thì thôi).
tùy theo ghế có đế hay không có đế. nếu có sẵn thì chỉ cần siết đai vào đế và đăt ghế lên đế thôi. trong catalogue và hướng dẫn sử dụng đều có chỉ cách thắt đai và kiểm tra đạt chưa.
điều quan trọng nữa là tùy độ tuổi em bé mà có cách đặt ghế hướng ra trước hay hướng ra sau.

không để ghế em bé ở ghế phụ phía trước.