Tập Lái
12/7/16
0
106
28
Chào các bác ,
Em vừa mới giao dịch 1 căn bên Masteri Thảo Điền T1 tầng 29 2PN , bây giờ đang bị ngân hàng và chủ đầu tư làm khó không biết giải quyết như thế nào .
Khách của em có vay ngân hàng , còn thiếu Techcombank hơn 1 tỏi , bây h chủ đầu tư đòi khách cốp tiền mặt vào giải ngân với ngân hàng xong mới chịu ra cái văn bản CĂN HỘ ĐỦ ĐIỀU KIỆN CHUYỂN NHƯỢNG .
Em có khiếu nại nhưng cả 2 bên CĐT và NH phủi tay hết , bắt KH cốp tiền .
Trường hợp này giải quyết sao các bác tư vấn em với , đã cọc đầy đủ , tiền mặt người mua sẵn sàng cốp luôn mà NH không chịu đứng ra đảm bảo .

Tập Lái
12/7/16
0
106
28
Cái đó là đúng mà. Muốn bán thì phải nộp tiền vô giải chấp. Có thể thương lượng với người mua nộp tiền để giải chấp ra
Techombank liên kết với CĐT mà bác , khách đã phải vay NH mua mà bán bảo khách cốp tiền mặt giải chấp thì căng quá , với cả nhà mua khách đã thanh toán đầy đủ thì là nhà của khách rồi , chủ đầu tư chỉ ra cái văn bản là CĂN HỘ ĐỦ ĐK CHUYỂN NHƯỢNG thôi mà , bên khách cũng yêu cầu là cứ ra cái giấy đó rồi bên CĐT giữ , đến ngày có giấy thì bên bán thanh toán tiền mặt công chứng luôn 1 ngày , vì cái techcombank nó nằm ngay trong văn phòng Masteri ấy , tại vì nếu đợi giải chấp thì rất mất thời gian , quy trình là 15 ngày sau khu hoàn thiện hồ sơ khoog kịp thơi gian cho khách bay đi công việc .

Hạng B2
5/12/14
120
1.285
93
47
HCM
www.facebook.com
Chào các bác ,
Em vừa mới giao dịch 1 căn bên Masteri Thảo Điền T1 tầng 29 2PN , bây giờ đang bị ngân hàng và chủ đầu tư làm khó không biết giải quyết như thế nào .
Khách của em có vay ngân hàng , còn thiếu Techcombank hơn 1 tỏi , bây h chủ đầu tư đòi khách cốp tiền mặt vào giải ngân với ngân hàng xong mới chịu ra cái văn bản CĂN HỘ ĐỦ ĐIỀU KIỆN CHUYỂN NHƯỢNG .
Em có khiếu nại nhưng cả 2 bên CĐT và NH phủi tay hết , bắt KH cốp tiền .
Trường hợp này giải quyết sao các bác tư vấn em với , đã cọc đầy đủ , tiền mặt người mua sẵn sàng cốp luôn mà NH không chịu đứng ra đảm bảo .
Cò gì mà thiếu kiến thức thế chời? Đang vay là đem căn hộ ra thế chấp rồi, không trả xong nợ thì có chủ đầu tư của bất kỳ dự án nào hay ngân hàng nào cho phép giao dịch, chả hiểu làm khó là thế nào. Khách bác giao dịch xong rồi ngân hàng kiếm ai để túm cổ chịu trách nhiệm cho món nợ cũ?

Tập Lái
12/7/16
0
106
28
Cò gì mà thiếu kiến thức thế chời? Đang vay là đem căn hộ ra thế chấp rồi, không trả xong nợ thì có chủ đầu tư của bất kỳ dự án nào hay ngân hàng nào cho phép giao dịch, chả hiểu làm khó là thế nào. Khách bác giao dịch xong rồi ngân hàng kiếm ai để túm cổ chịu trách nhiệm cho món nợ cũ?
Bác không hiểu ý em rồi , ý em là bây h khách em có việc đi Mỹ ngày 20/9 tới .
Nếu theo quy trình giải ngân ( tầm 4-5 ngày ) xong mới bắt đầu xin cái văn bản xác nhận bên CĐT thì không kịp .
HĐ đặt cọc là ngày 15 bên bán sẽ cốp tiền ( muộn nhất là 15/9 )
Cho nên bên khách em muốn CĐT hỗ trợ làm cái văn bản trước , nhưng CĐT cứ giữ , đến ngày báo có giấy bên bán và bên mua sẽ ra CN techcombank tại masteri giải ngân và làm trong ngày luôn .

• Like
Reactions: Covanl
Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
nói NH làm sớm hơn được...nhưng phải đúng thủ tục thôi...ko khác được đâu bác...nói thật nhiều bác sales cũng chỉ muốn nhanh nhanh mà ko đúng quy trình thì lại thành lâu thôi...em nói rồi. Mượn tiền đập vô đầu giờ sáng...cuối giờ chiều có sổ và giấy đề nghị giải chấp. Chạy qua phòng TNMT quận nộp hồ sơ diện "quen" biết ngày hôm sau giải chấp được liền.

Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
À mà em nhầm. cái này đã có sổ đâu. Ra hối NH thôi, giải chấp xong cầm cái công văn lên CDT làm thủ tục sang nhượng trong ngày hoặc qua hôm sau là cùng

Tập Lái
12/7/16
0
106
28
nói NH làm sớm hơn được...nhưng phải đúng thủ tục thôi...ko khác được đâu bác...nói thật nhiều bác sales cũng chỉ muốn nhanh nhanh mà ko đúng quy trình thì lại thành lâu thôi...em nói rồi. Mượn tiền đập vô đầu giờ sáng...cuối giờ chiều có sổ và giấy đề nghị giải chấp. Chạy qua phòng TNMT quận nộp hồ sơ diện "quen" biết ngày hôm sau giải chấp được liền.
Dạ không phải bên em muốn nhanh ạ , mà khách em 20/9 là đi Mỹ bác ạ .
1 phần nữa khách em hiện tại ở VN không có khả năng huy động được tiền kể cả vay để giải chấp ạ , vì đang đặt cọc mua nhà bên Mẽo ạ .
Các bác có cách nào chỉ giúp em với ạ , em mời các bác cafe em cám ơn ạ .

Tập Lái
12/7/16
0
106
28
À mà em nhầm. cái này đã có sổ đâu. Ra hối NH thôi, giải chấp xong cầm cái công văn lên CDT làm thủ tục sang nhượng trong ngày hoặc qua hôm sau là cùng
Dạ quy trình của anh CĐT là 15 ngày lận bác ạ .