Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Ghế da.

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Theo tôi được biết thì ghế da đươc may tại S'pore thì những loại ghế xịn thì trên mặt da có những lỗ hút nhỏ, mục đích để làm thoáng bề mặt khi ngồi vao, sẽ không gay nóng - vậy không biết là nếu ghế được may tại VN thì có như vậy hay không, hay là loại đang được quảng cáo là của s'pore thì cũng chỉ được may tại VN mà thôi.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Ghế da.

ORIGINAL: GAZ69

hehe có banner otohanoi chỉ 5t8 thôi nhé!không có banner thì 6t
Bác Gaz ơi, em vừa lấy con Gala, định bọc da cho mấy em ghế, bác cho biết giá cả như thế nào? Trường hợp bác không ở nhà thì đến gặp ai (để được giá và chất lượng như bác cung cấp), và số mấy HHT?

...với tất cả hiểu biết ít ỏi của mình về món này iem chỉ có thể nói với bác như sau: bi giề bác đi mua áo da cho ghế (tức là đi bọc da xe ấy) thì thằng nào nó nói với bác là bộ này iem nhập từ bển về thì bác phải hỏi kỹ nhé, chứ bây giờ nhập cả bộ về hy hữu lém:D

Bây giờ chỉ nhập da nguyên tấm về may thui, chuyện da lỗ thì không khó, da lỗ có 2 dạng, lỗ tròn và lỗ vuông, dập bằng máy. Da thì 2 loại chính, da Sinh và da Connoly (Anh), giá từ đó cũng chênh nhau nhiều.:D

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Người bán nói da nhập từ đâu về thì mình biết thế, làm sao mà có thể phân biệt đâu là bò ở Anh bò nào ở Sing hay Thái:D

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Cẩn thận da lừa chứ không phải da bò đâu các bác nhé !!!

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Xe của bác xe bò không bọc da trong xe mà bọc nắp ca pô này bà con ơi

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Xe tôi đã chơi ghế da xịn rồi, màu xanh nội thất của Pre, sau khoảng gần 1 năm phơi nắng tôi cảm thấy phía trước da hơi bị ngả màu vàng so với phía sau ghế, vậy xử lý thế nào đây các bác ơi, có đánh lại được màu như lúc ban đầu không

:Dbác nhớ vợ ui...sao lai chơi da huộm thế, bạc mầu là phải thui...khôi phục lai không được đâu...giờ lỡ rồi thì bác cố giữ thôi, 2 tháng đi bảo dưỡng 1 lần là ổn...hoặc không thì sài bọt Gillette (chiêu của bác sỹ...học lén được:D) vừa sạch, vừa có mùi nguyên bản...vừa ngăn hiện tượng mọc lông...:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Tôi nghĩ chơi ghế da vẫn hay, vì ngoài việc sạch, không nóng như ghế nỉ, ghế da còn làm cho xe trở nên sang trọng hơn. Chỉ có điều, tôi đã được một cửa hàng đồ chơi ở Đào Tấn cho xem hai loại: Trung Quốc, thấy da mềm hơn giá khoảng 5,5 triệu. Da Indo (chắc là thuộc cùng loại da sing, mã lai) thì cứng hơn 6,5 triệu (cho Lancer), nhưng cứng. Cả hai đều do thợ Gia Lâm may (theo họ nói và họ còn cho biết là không có bộ nhập nguyên về mà toàn là da súc, cắt ra may cho từng loại xe). Các bác có ý kiến gì về những thông tin trên? Có phương án nào hay hơn, vì quả thực cầm hai loại da trên lên chưa cảm thấy phê lắm !(có khi đóng vào ghế lại phê thì sao?)