Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
Chiều qua tôi dự khai trương Honda Tây Hồ được nghe rất nhiều người phàn nàn về giá xe CIVIC quá cao so với những gì họ mong đợi và kỳ vọng về HONDA VN. Quả thật với mức giá 495 triệu/xe 1.8MT thì khó lòng có thể đánh bại được TOYOTA ALTIS 1.8 vì nhiều lý do. Trong đó lý do đầu tiên mà người sử dụng cần cân nhắc là Dịch vụ sửa chữa, bảo hành sau bán hàng. Chắc chắn TOYOTA được đánh giá cao gấp nhiều lần HONDA về khoản này vì dòng xe Altis đã vào VN từ rất lâu và chiếm được cảm tình, sự tin tưởng và hài lòng của nhiều khách hàng.

Tuy nhiên không thể phủ nhận một điều là CIVIC mang đến một phong cách mới cho người tiêu dùng VN có thêm một sự lựa chọn. Để cạnh tranh với ALTIS & FOCUS, chắc chắn HONDA sẽ phải có chính sách mới hỗ trợ KH để giảm giá xe như hỗ trợ đăng ký trước bạ thay vì giảm giá bán - điều mà chắc chắn HONDA chỉ làm trong vòng 2 năm tới khi VN đã gia nhập xong WTO.

Nhiều người chiều qua đã yêu cầu nhân viên bán hàng trả lại tiền đặt cọc vì khi ký HĐ họ được hứa hẹn là giá xe 2.0AT không vượt quá $35K. Có chú nhân viên bán hàng ở Tây Hồ đã nhận tiền đặt cọc của gần chục khách hàng với những lời có cánh về mức giá hấp dẫn, đến sáng hôm qua chú đó đã tắt điện thoại hoặc không trả lời máy cho tới khi KH đến tận cửa hàng thì bắt buộc phải thò mặt ra với dáng vẻ thiểu não: cháu, em không ngờ tụi HONDA nó đưa ra giá cao thế này thế lọ thế chai...tóm lại là HONDA đã gây "shock" cho người tiêu dùng VN.

Hy vọng rằng HONDA VN sẽ sớm có giải pháp tích cực cho vấn đề này để người tiêu dùng sẽ lại tin tưởng HONDA VN như khi họ sử dụng xe máy HONDA - Hy vọng mọi người sẽ lại cũng nhau cất lên giai điệu hồn nhiên tươi trẻ " Tôi yêu Việt NaM".

Phi Long

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Giá xe CIVIC làm thất vọng rất nhiều FAN!

Các bác thấy ko, năm ngoái nhà báo chúng ta bô bô giá có 20K, hôm qua giá là vầy thì các nhà báo chúng ta câm như hến, chỉ đưa tin chứ không bình luận... Vì chỉ sợ bình luận nó cắt quảng cáo cái là toi... Đúng là đồng tiền thống trị tất cả....:D

Hạng B1
4/8/06
55
4
8
49
www.otosaigon.com
RE: Giá xe CIVIC làm thất vọng rất nhiều FAN!

Chào những Bác đã mong chờ Civic và thất vọng vì Civic, hôm qua Em được mời tới dự lễ ra mắt của "Em nó", thật tình Em chưa từng dự một buổi lễ ra mắt sản phẩm nào vớ vẩn như thế (xin lỗi các Bác tổ chức chương trình nhé), địa điểm tổ chức thì đẹp nhưng phong cách và nói chung là chương trình quá không chuyên nghiệp,.,không gian trưng bầy loãng, ánh sáng thiếu, chỗ ăn nhẹ thì chật chội, lộn xộn, khâu đón tiếp theo kiểu "xem hội chợ",.,tuy quá thất vọng nhưng Em cũng cố xem rất kỹ từng chi tiết có thể để cân nhắc và đánh giá cho riêng mình với dự kiến chia tay Toyota để đến với Honda, nhưng sau hôm qua thì Em nghĩ khác, các chi tiết nhựa táp lô,..,chưa thật sự sắc sảo, da bọc ghế còn nhiều chỗ nhăn nhúm như là không vừa khít, đập tay vào thành cửa thì như anh em mình gõ thùng tôn, tiếng kêu cho thấy rất mỏng,.,(nói chung thể hiện đúng bản chất Honda - Ma de in Việt Nam), ngoại trừ một số chi tiết lặt vặt nhưng với mức giá 605.000.000 VND - 2.0AT thì còn nhiều lựa chọn khác phải suy tính,.,không biết các bác có cùng quan điểm với Em không ?
Cuối cùng Em xin chúc Bác nào còn "Tôi yêu Việt Nam" thì cố gắng nhé chứ Em thì bye,.,bye

Status
Không mở trả lời sau này.